Trang 9 / 20 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 196
    Like
    0
    Trùi ui !!! Tui còn phân vân quá, không biết theo cái nào đây. Chả là, tui thích học Microsoft ( nghe nói 55 $ / 1 MCP ) nhưng bỏ tiền túi ; còn nếu học Cisco thì có người đài thọ nhưng tui không khoái Cisco lắm.
    Cho tui lời khuyên với nha !!!

Like
    0
    mcp, khong đáng 1 xu , ccna kông đáng 1 đồng .

Like
    0
    Cho phép em mạn phép góp ý kiến với mấy trưởng lão.Em rất mong muốn được học và có kiến thức cũng như bằng cấp của Cisco.
    Không biết các đại huynh chưa update tin tức hay sao chứ VN có 7 CCIE cho đến thời điểm này rồi đó/
    Hôm bữa em có ghé qua SaigonCTT ,người ta ước tính ở Mỹ còn thiếu khoảng 500000 chuyên viên về mạng máy tính và viễn thông nũă đó.
    CCNA theo em nghĩ la cũng có giá trị ở nước ngoài đấy.Chủ yếu là năng lực tới đâu thôi
    em nghĩ công nghệ về mạng càng ngày càng phát triển nhanh chóng,những người hiểu biết về mạng tốt nhất định được trọng dụng không nhất thiết là bằng cấp gì.
    Hiểu biết của em còn hạn hẹp mong được các đàn anh chỉ giáo.

Like
    0
    Xin loi nan Heo ,tai sao ban lai noi "mcp ko dang gia 1 xu,ccna ko dang giá 1 dong"
    Chac han la ban gioi lam roi nen moi coi may cai nay khong ra gi nhi?Nhu minh duoc biet o VN cao lam la khoang chua toi 2000 nguoi co chung chi CCNA dau?Vi Saigon CTT moi chi dao tao duoc hon 1000 nguoi ca CCNA va CCNP cong them nhung nguoi hoc o noi khac cung chac chi chung ay thoi!
    Ban nghi sao ve dieu nay.???

Like
    0

Hi

Quote Được gửi bởi chip_jin
    Trùi ui !!! Tui còn phân vân quá, không biết theo cái nào đây. Chả là, tui thích học Microsoft ( nghe nói 55 $ / 1 MCP ) nhưng bỏ tiền túi ; còn nếu học Cisco thì có người đài thọ nhưng tui không khoái Cisco lắm.
    Cho tui lời khuyên với nha !!!
    Theo tôi, bạn nên học Cisco.
    Thứ nhất, theo bạn nói, được đài thọ (>1000$ lận đó).
    Thứ 2, Cisco cung cấp cho bạn kiến thức nền tảng về network. Đặc biệt, nghiên cứu sâu về 3 lớp đầu của OSI, ứng dụng của thiết bị Cisco trên 3 lớp đó. Sau khi học xong 1 khoá, CCNA chẳn hạn, tôi nghĩ bạn có thể tự học và thi lấy những MCP của MS một cách ngon lành.

Like
    0
    Theo tui nghĩ cái nào cũng có giá trị nhất định của nó và giá trị của nó còn có được tiếp tục phát huy nó lên nữa không bởi niềm yêu thích của bạn với nó. Vì thế trước khi học bạn hãy tìm hiểu kỹ về nó rùi sau đó chắc chắn bạn sẽ rút ra được đâu là cái mình yêu thích rùi tiếp tục phát triển lên.

Like
    0
    Nói thế thì một kẻ nhà quê lang thang như tớ phải học căn bản những thứ gì, học bao lâu,... mới có thể ghé cửa cái NOC gì đó của CISCO nhỉ? Và học như thế nào để mà khỏi out written test CCNA. O VN minh có chỗ nào đào tạo không?

Like
    0
    Em xin loi cac bac truoc vi em thay chuyen nay chuong mat khong chiu dc!!!
    May co bi khung ko ha?Nguoi ta dang ban chuyen ban gai cua may la sao ha Yuna_admirer?
    May chac bi dien roi!

Like
    0
    Theo mình biết chứng chỉ CCNA chỉ có giá trị trong vòng 3 năm, sau ba năm đó thì lại phải đào tạo lại ?

Like
    0
    Xin hỏi người đầu tiên đạt được CCIE ở Việt Nam là ai vậy? Có thể cho tui biết được kô? (ngưỡng mộ đó mà)

Trang 9 / 20 FirstFirst ... 4678910111214 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết