Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Hỏi về IPTV của FPT

Các bác cho e hỏi chút
    Em dùng chung đường truyền với nhà bên cạnh, em có đặt cục phát wifi bên nhà người ta để dùng cho laptop. Nhưng khi em dùng VLC và list kênh để xem thì không được. Các bác giúp em với, có cần phải thiết lập ở model hay wifi gì không???
    Đường truyền dùng với phí hàng tháng lớn hơn 250k
    Mong các bác giúp đỡ
    Thanks rất nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Tớ ko hiểu lắm. Tớ cũng dùng fpt wifi từ lâu và cũng nhiều gói khác nhau rồi, cứ vòa đựoc internet là xem iptv ngon ơ, không cần cài thêm gì cả. Trân trọng!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vanquyenhp View Post
    Các bác cho e hỏi chút
    Em dùng chung đường truyền với nhà bên cạnh, em có đặt cục phát wifi bên nhà người ta để dùng cho laptop. Nhưng khi em dùng VLC và list kênh để xem thì không được. Các bác giúp em với, có cần phải thiết lập ở model hay wifi gì không???
    Đường truyền dùng với phí hàng tháng lớn hơn 250k
    Mong các bác giúp đỡ
    Thanks rất nhiều
    IPTV sử dụng giao thức IGMP (UDP/Multicast), giao thức này không chạy qua wifi nếu như accesspoint không hỗ trợ. Bạn kiểm tra xem trong phần setting của router wifi có hỗ trợ multicast streaming hay không. Tìm thật kỹ xem có chỗ nào đó cho chỉnh "Multicast Rate", nếu có thì đặt cho nó khoảng 10 Mbps là OK cho việc xem các kênh HD, nếu chỉ có SD thì chỉ cần băng thông khoảng 5Mbps là tốt rồi. Nếu không thấy chỗ nào như trên thì là router không hỗ trợ và không thể xem được.
    Đa phần router wifi không hỗ trợ chức năng này .

Like
    0
    Nói 1 cách đơn giản là như thế này. Thường modem FPT chay mạng 192.169.1.x thì vô xem được, nếu qua accesspoint mà địa chỉ ip là 192.168.0.x thì không xem được.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết