Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Buồn quá đi ! Ai giúp mình với cái lỗi wifi này với!

Tình hình là nhà có 2 laptop. 1 máy thì vẫn bắt được wifi bình thường, còn 1 máy thì lại ko bắt được. Ko phải do hỏng card, vì máy vẫn bắt được wifi của nhà hàng xóm. Cài lại win rồi vẫn bị lỗi tương tự. Có ai giải thích giúp mình với :|
    Quote Quote

Like
    0
    check xem wifi có đặt pass không
    nhiều dòng máy đời thấp để pass đời cao không log vào được đâu
    Nhưng có lẽ đó chăng chỉ là mơ ước...

Like
    9
    bạn coi lại cái modem đi, mình gặp trường hợp này rùi không phải là máy đâu.

Like
    0
    mình gặp trường hợp này rồi, lap nhà mình cũng bị vay, sau khi nâng cấp version của card wifi lên thì bắt được wifi tốt, bạn thử dùng phần mềm DriverScanner đi

Like
    0
    Cái bệnh này tui gặp rồi. Do DHCP (cấp địa chỉ tự động) có vấn đề. Với những máy đã và đang kết nối (tính từ lúc khởi động lại bộ phát wifi) thì sẽ vấn kế nối bth (sau khi dùng 1 khoảng thời gian nào đó sẽ sinh ra lỗi, ko cấp địa chỉ nữa), nhưng do địa chỉ đã cấp rồi nên vẫn dùng bth, còn với những máy "mới gia nhập" sẽ ko nhận đc địa chỉ (nếu sẽ IP tĩnh thì chắc sẽ vẫn dùng đc thôi) thì sẽ ko vào đc mạng. Giải pháp đơn giản lúc này là bật tắt lại bộ phát wifi thôi (đây là lỗi chung của các access point rẻ tiền :P)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết