Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

giúp đỡ về CSDL phân tán (Chuyển dữ liệu từ bảng này qua bảng khác)

cho mình hỏi về CSDL dữ liệu phân tán, mình có 1 máy server và 1 máy client mình muốn phân tán CSDL từ sever về phía client như thế nào, có nghĩ là mình muốn copy CSDL mà mình mình muốn phân tán xuống client ( trên máy server cũng có 1 CSDL, và trên client cũng có 1 CSDL giống như vậy) mình tìm trên mạng mà không thấy, mà mình tạo bằng TABLE chứ ko phải tạo bằng VIEW nha, tại nếu mình tạo WIEW khi mà máy Server có vấn đề thì client cũng die lun, nên mình tạo TABLE để mà khi Server bị gì thì CSDL ở Client vẫn hoạt động được, nếu có code thì cho mình xin để mà tham khảo thanks mọi người, nếu ai biết chỉ dùm mình nha
    Quote Quote

Like
    0
    Thế server die, client có thì đồng bộ DB thế nào bác. 1 người dùng - 1 máy phục vụ thôi à ?
    DDTH :)

Like
    0
    Chẳng lẻ có 100 client thì cũng tạo 100 CSDL trên client luôn hả. Ví du server chết 1 ngày, thì dữ liệu do 100 client làm việc trong 1 ngày bạn sẽ tổng hợp lại thế nào khi server hoạt động trở lại. Theo mình thì nên tạo 1 server backup sẽ hay hơn. Nếu server chính chết, chuyển sang server backup sử dụng. Khi server chính hoạt động trở lại, việc khôi phục dữ liệu cũng dễ dàng hơn.

Like
    0
    CSDL chỉ quản lý trên máy server thôi. nếu muốn an toàn thì bạn chịu khó backup ra thôi. Chứ làm sao tách riêng CSDL sang máy CLient được. Như vậy gọi j là máy Client nữa.

Like
    283
    cái này bác có thể viết 1 service chạy trên client, nhiệm vụ của nó là sync từ server xuống, nôm na la select từng table trên server rồi insert vô client, cách này có thể control được nhưng table nào sẽ được update. còn một cách nữa là tạo task backup cho server và lưu trên client.

Like
    9
    cách tốt nhất là như mrPhanThanh, nghĩa là mình nên dùng một server backup.
    Ý của bạn khi đưa dữ liệu từ server xuống client cũng là một dạng backup chứ ko phải gọi là csdl phân tán, vì theo mình hiểu thì csdl phân tán là ví như mình có nhiều cơ sở và mỗi cơ sở thường xuyên truy xuất một loại thông tin riêng biệt của nó. Khi đó mình sẽ dùng nhiều server tương ứng với các cơ sở đó, chia dữ liệu ra thành từng phần cho từng cơ sở. Nếu có vấn đề cần truy xuất dữ liệu chéo thì đơn giản là tìm và lấy dữ liệu ở server chứa dữ liệu đó. Đó là theo những gì mình học và biết được để bạn rõ về thuật ngữ này .

Like
    0
    Chẳng lẻ có 100 client thì cũng tạo 100 CSDL trên client luôn hả. Ví du server chết 1 ngày, thì dữ liệu do 100 client làm việc trong 1 ngày bạn sẽ tổng hợp lại thế nào khi server hoạt động trở lại. Theo mình thì nên tạo 1 server backup sẽ hay hơn.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết