Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    247

Nói chuyện với mẹ...

Hôm nay ngồi nói chuyện với mẹ bỗng tự sự kể chuyện ở đời....nước mắt rưng rưng kể những suy nghĩ về mẹ thầm cám ơn người mẹ và người cha của bi, thật tuyệt vời khi được làm con cha mẹ.

Từ nhỏ đến giờ mình cũng từ cái làng này mà trở nên lớn hơn, cho nên những điều mà nói có trẻ con thì cũng mong các chú các chị niệm tình trong này bỏ qua, thương thì nhiều mà khổ cũng rất và rất nhiều lắm. Bi thật sự quí những người đáng tuổi cha chú trên này bác Lý, chú anh Kiệt, anh Tuấn mập..anh Khôi, anh Chùa, anh Thắng gà & các cô chị trên này!

Ku bi thật sự đáng buồn với tuổi trẻ thời bấy giờ mà trong chính bi lại đã từng như thế hay là nó phải như thế thì ku bi không hiều được! Ku bi thường hay thắc mắc những điều gọi là vô thường! Và ku bi thường hay tự trả lời rằng à tôi không hiểu mọi người làm như thế để làm gì...nhưng càng trả lời tôi lại quy về điều tốt và cho rằng đó là hành động không đúng. Câu trả lời cuối cùng là gì? Tôi tìm ra được chân lý vô thường của cuộc sống gọi "nó không có ý nghĩa gì cả"

Trờ lại ngồi bên mẹ, vừa ăn tô bánh canh mẹ hâm nóng, bánh canh với cua có tiêu có rau xà lách thật ngon và trở nên khỏe người hơn...tâm sự với mẹ cũng đã thỏa những nổi niềm trong lòng

"Mẹ ơi chẳng lẽ con phải ôm mẹ và hôn như một đừa con nít với mẹ

......

...

con không làm được gì có thể giúp cha mẹ hơn....."

Nước mắt cứ muốn tuông nhưng sức khỏe không cho phép vì ngày mai còn cả một chương trình đang chờ từ vùng xa...

Rồi lại khỏe hơn và tiếp tục để lại một ngày buồn một ngày vui ngày mệt cùng sẽ đến. Nhưng tôi lại đi để tìm câu trả lời đó là gì và nguyên nhân nào để tôi có thể thấu hiểu. Tôi hạnh phúc !

Cám ơn đã đọc lời tâm sự và đến phiên những người ở làng ta tâm sự với mẹ như thế nào nhỉ?

hì hì
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Ku Bi nhà miềng có tâm sự à

Mình thì rất kính trọng, rất nể phục mẹ vì khi bố mình mất chị lớn nhất trong gia đình lúc đó mới học lớp 8 (lớn hơn đệ tử mình bây giờ 2 tuổi) một mình bà nuôi nấng, dạy dỗ một đàn con 6 đứa học hành đến nơi đến chốn nên người, thế mà chưa bao giờ mình có thể ngồi nói chuyện "tay đôi" với bà được như Ku Bi được, chả hiểu tại sao

Like
    247
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    Ku Bi nhà miềng có tâm sự à

Mình thì rất kính trọng, rất nể phục mẹ vì khi bố mình mất chị lớn nhất trong gia đình lúc đó mới học lớp 8 (lớn hơn đệ tử mình bây giờ 2 tuổi) một mình bà nuôi nấng, dạy dỗ một đàn con 6 đứa học hành đến nơi đến chốn nên người, thế mà chưa bao giờ mình có thể ngồi nói chuyện "tay đôi" với bà được như Ku Bi được, chả hiểu tại sao
    Cám ơn anh đã đọc lời tâm sự của em và chia sẻ hoàn cảnh của mình!

Thật sự em cũng ít khi nào ngồi nói chuyện với mẹ về tâm sự thật tình đến thế, rất ít anh à! Phải nói rằng khi đã nói những gì muốn nói với mẹ thì thật là mãn nguyện lắm rồi! câu nói đó "Cám ơn cha mẹ là cha mẹ của con"

Em thấy mình sống cũng có bao nhiêu, ngày này qua tháng nọ đến khi xa lìa nào ai mà có biết, con người nhỏ bé như hạt bụi mỏng manh như cơn gió. Rồi thì tất cả cũng sẽ xa lìa nhau mà lại không hề biết...

Thời gian chớp mắt thì cũng sẽ qua nhanh thôi...em nghĩ rằng nếu mẹ anh còn thì cũng nên ngồi lại mẹ con vậy thôi !

Tâm sự thì còn nhiều ngôi lại tâm sự thì thật vui !

Like
    256
    Quote Được gửi bởi bihoctinhoc View Post
    Cám ơn anh đã đọc lời tâm sự của em và chia sẻ hoàn cảnh của mình!

Thật sự em cũng ít khi nào ngồi nói chuyện với mẹ về tâm sự thật tình đến thế, rất ít anh à! Phải nói rằng khi đã nói những gì muốn nói với mẹ thì thật là mãn nguyện lắm rồi! câu nói đó "Cám ơn cha mẹ là cha mẹ của con"

Em thấy mình sống cũng có bao nhiêu, ngày này qua tháng nọ đến khi xa lìa nào ai mà có biết, con người nhỏ bé như hạt bụi mỏng manh như cơn gió. Rồi thì tất cả cũng sẽ xa lìa nhau mà lại không hề biết...

Thời gian chớp mắt thì cũng sẽ qua nhanh thôi...em nghĩ rằng nếu mẹ anh còn thì cũng nên ngồi lại mẹ con vậy thôi !

Tâm sự thì còn nhiều ngôi lại tâm sự thì thật vui !
    Nói y như trối trăng lại, định làm một quả cảm tử chăng? Nghi quá, sắp đến ngày lễ lớn.

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    ui, bác nói gì ghê quá vậy hic hic

Like
    247
    Quote Được gửi bởi ips View Post
    Nói y như trối trăng lại, định làm một quả cảm tử chăng? Nghi quá, sắp đến ngày lễ lớn.
    Dạ không! Ở đây chỉ là thớt tâm sự không phải "nhận xét" ạ

Like
    3,392
    Có lẻ hoàn cảnh nào đó nên Cu Bi ít được tâm sự với mẹ mà còn cảm thấy thế.Mình có nhiều thời gian gần bên Mẹ, mà khi xa người còn bị hụt hẩng ghê đây.Đúng là đối với Mẹ không gì bằng.Bi hãy dành nhiều thời gian bên Mẹ ,để sau nầy ít hối tiếc.

Mặc dù bây giờ không được tâm sự với Mẹ bằng xương bằng thịt,mình vẩn có những đêm dài âm thầm tâm sự với người như một đứa trẻ.Biết rằng đó là không thật nhưng vẩn cảm thấy vui.

Bin còn tâm sự gì thì chia sẻ tiếp đi.
    Khó quá, không thèm ký

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1,064
    Bác Bi sống tình cảm ghê, yêu mẹ nhìu thế này thì sau cô nào vớ được sướng phải bít
    Hồi nhỏ mình hay tâm sự với mẹ, lớn lên toàn tâm sự với bố

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết