Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    6

Có ai biết đợt tuyển dụng của cơ quan nhà nước vào tháng mấy hàng năm không?

Mình có nộp hồ sơ vào 1 cơ quan nhà nước, mình có hỏi thì họ nói là đợi đợt xét, mình đợi cũng hơn 1 tháng rồi, nên cũng hơi lo, có anh em nào biết nhà nước thường tuyển dụng vào tháng mấy hàng năm không? thanks.
    Quote Quote

Like
    26
    Tùy từng cơ quan chứ. Cụ thể bác nộp vào đâu thì hỏi thăm ở đấy chứ. Nhưng mà bác tự nộp thế này e là hơi khó

Like
    6
    Quote Được gửi bởi gon87 View Post
    Tùy từng cơ quan chứ. Cụ thể bác nộp vào đâu thì hỏi thăm ở đấy chứ. Nhưng mà bác tự nộp thế này e là hơi khó
    Em cũng nhờ người quen đó đại ca, em hỏi họ thì họ nói đợi đợt rồi mới được xét, thằng bạn em nộp ở tỉnh khác cũng vậy, cũng đợi tới đợt mới được xét. Em chỉ sợ là tới tháng 9 hoặc tháng 10 thì quá là lâu

Like
    15
    ~.~ Đâu có theo chu kỳ đâu. Khi nào thiếu thì người ta tuyển thêm thôi. Nhưng thường thường thì tuyển số lượng lớn khoảng tháng 6-->9 ấy

Like
    26
    Thấy thông thường tuyển vào khoảng 6 tháng cuối năm. Bên Hải quan thì khoảng 3 tháng nữa thi công chức thì phải. Nhiều nơi tuyển tầm tháng 10-11 SV mới ra trường vài tháng mà.

Nếu bác quyết tâm vào nhà nước thì trong thời gian này cư xin việc ngoài làm đi. Bởi lẽ giờ nếu bác vào thì cũng làm không công hoặc lương rất thấp vài 3 tháng đợi đợt thi công chức mà.

Like
    0
    còn tùy vào vc bạn xin vào ngành nào ,bộ nào chứ

Like
    31
    Làm trong cơ quan nhà nước ít khi phát triển thêm khả năng lắm bạn, mà bạn vào ngành gì thế? Mình thấy lam trong đó phải có chân trong chân ngoài mới khá được.

Like
    0
    lâu rồi mới thấy có người muốn xin vào làm nhà nước ) Làm nhà nước mà tự nộp hồ sơ thì khó mà có cơ hội lên chức

Like
    8
    Nếu có năng lực thì ít người xin vào Nhà nước lắm, nếu năng lực bình thường thì khó chen chân vào lắm nếu không có ô dù che chắn, hhihi. Làm ở ngoài thì mình sẽ năng động hơn chứ người nhà nước thì ì ạch lắm. Chúc bạn thành công nhé

Like
    0
    Cty nhà nước thường tuyển vào tháng 9,10 hàng năm. Mấy cty nhà nước vào hơi bị khó a`h nha DH chính quy khá giỏi, ngoại hình ....Nếu có cơ hội thì nên vào cty nhà nước thì lương thưởng rất tốt, chế độ rỏ ràng, không bị bóc lột sức lao động... nói chung là sống được, không như các cty tư nhân bó lột nhân viên, lương bỏng thưởng lể tết không hậu + thiếu lương nợ lương đủ thứ chán lắm.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết