Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    2

Cứu em với: Virut vào USB

Em cho đứa bạn mượn USB. Giờ thì trong đó xuất hiện folder "Recycle" và 4 file tên là "copy to shotcut" đánh số từ 1 tới 4. Em sợ virus nên format lại USB nhưng không thể trừ bỏ được. Vậy cần làm thế nào các a/c giúp em với.Em cám ơn nhìu.
    Quote Quote

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1,064
    Bạn mang ra luộc nó đi là ok

Nói vậy thui, mang sang máy cài ubuntu hoặc linux mà format nó đi là xong

4. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    hic em cũng vậy , đang định đem nướng qua bếp than với 1 hy vọng mong manh là nhiệt độ cao sẽ làm chết Virut ^_^

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thử vào chế độ safe mode để xoá hay chơi thẳng vào DOS gõ lệnh delete từng file luôn là xong.
    HIT Mobile tại dienthoaihit,net - bon chen SEO.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    11
    Máy bạn nhiễm virus rồi. Ổ C nhiễm ấy, khi format USB thì cắm usb vào nó lại lây sang USB ngay. Có format bằng bố Linux cũng chịu thôi. Giờ phải điều trị nguyên nhân đã, đó là con virus trong windows. Bạn tải bản virus mới nhất của KIS hoặc Bitdefend về quét. Mà theo mình nghĩ thì cài lại win cho nhanh

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    @ruaconanca: cảm ơn bạn đã dùng hết khả năng tư duy để giúp đỡ bạn bè lúc khó khăn.
    @tindomobile: "save mode" cũng vẫn là môi trường win mà thôi, chả có tác dụng gì; vào DOS thì cổng USB không được nhận ra vậy là bó tay bạn à.
    @OB & nva1991: em cảm ơn nhiều. Ổ C em có file ghost nên đã xả ra để tránh lây nhiễm rùi ạ. Em đã scan online Bitdefender . Còn cái USB thì để tiếp tục ngâm cứu vậy.

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Giờ máy bị nhiễm virus rồi có xóa đi nó cũng lại tạo lại thôi. Bạn vào safe mode quét virus đi đã. Nhớ lúc quét thì cắm cả usb vào để nó quét luôn usb

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Bạn dùng phần mềm Microsoft Security Essentials mà quét, loại này chỉ có duy nhất phần mềm này diệt được thôi. Tôi dùng nó để diệt cho rất nhiều máy tính rồi. Nhưng lưu ý là phải bẻ khóa cho Microsoft không phát hiện ra win lậu thì mới cài được nhé. Chúc bạn thành công.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    cắm vào r` sẽ bị lây lan nhanh chóng đấy.
    vào Linux format đy

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Iem vui mừng báo cáo với các bác là iem đã điều trị được con vi rút cứng đầu này rùi: chtrinhf USB Disk Security nhận diện nó là autorun.inf.ren đời mới. Iem làm như sau:
    + Cài Avast, thực hiện update. Quét toàn bộ HDD ( hơi bị lâu, quãng 35 min. với ổ 250G). Những gì nhặt ra được xóa hết.Quét USB nhặt được trên 450 tên. Xóa hết. Chtrinhf báo là deleted trừ một con tên là Recycle không xóa được.
    + Thực hiện Format USB bằng HPUSBFN v. 2.2.3. Thành công.
    + Để đề phòng iem cho USB chích ngừa một mũi bằng USB Vaccine của Panda Security.
    Đấy là iem nói lại trật tự từng bước . Thực ra khi làm có lần iem đã làm tắt một số bước nên con virut này vẫn sống nhăn. Chỉ khi làm đúng như trên mới đạt kết quả. Sợ quá.
    Được sửa bởi nikon57 lúc 21:10 ngày 24-04-2012

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết