Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Cách lấy dữ liệu từ RS232 vào VB?

Hi all! Mình đang cần gấp cách kết nối từ RS232 vào VB, rồi sau đó xuất file .dbf để excel có thể đọc được! Thiết bị ngoại vi của mình là máy đo khoảng cách laser, bấm đo khoảng cách và góc, trả về các con số đơn vị là mét, độ. Mình đã tìm hiểu trên mạng nhưng thực sự ít thông tin và cách giải quyết triệt để vấn đề này! Lấy thẳng dữ liệu từ RS232 vào excel mình chưa tìm ra cách, chỉ biết được là VB có thể kết nối và xuất file. Mình không biết nhiều về code, ai có thể chỉ dẫn chi tiết, mình cảm ơn nhiều lắm! Gấp gấp!
    Quote Quote

Like
    0

re

Bạn dùng tool comport của .net đó, nố hỗ trợ hết rồi, chỉ việc đọc lấy dữ liệu xử lý thôi.
    123quangcao. net

Like
    0
    m.n ơi cho em hỏi muốn Đo vận tốc và gia tốc trong chuyển động thẳng, điều khiển tốc độ của động cơ điện một chiều, điều khiển chiều và tốc độ của động cơ bước, đo điện áp một chiều, đo tần số trong chuyển động quay, đếm sản phẩm, điều khiển đóng ngắt các thiết bị (máy giặt)… thông qua các cổng RS232 hoặc cổng máy in. thì làm thế nào ạ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Thu Huong 98 View Post
    m.n ơi cho em hỏi muốn Đo vận tốc và gia tốc trong chuyển động thẳng, điều khiển tốc độ của động cơ điện một chiều, điều khiển chiều và tốc độ của động cơ bước, đo điện áp một chiều, đo tần số trong chuyển động quay, đếm sản phẩm, điều khiển đóng ngắt các thiết bị (máy giặt)… thông qua các cổng RS232 hoặc cổng máy in. thì làm thế nào ạ
    Bạn phải biết giao tiếp rs232 với vi xử lý. Ví dụ 8051, AVR, PIC... Từ đó vi xử lý sẽ ra lệnh cho các chân của nó thực hiện theo các bước bạn yêu cầu.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết