Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cần chú ý ! CÁch Down MẤy Game Flash!!

em vào mạng thấy mấy cái game flash rất hay như trang trochoiviet.com,gamevui.net!!!em muốn hỏi là làm sao down được mấy cái game đó vào máy mình để chơi ofline,muốn chơi mấy cái game đó cần phần mềm gì để down về máy!!!game đó có định dạng như thế nào
    Quote Quote

Like
    0
    đơn giản thế này nhé, khi bạn chơi game nào thì sẽ có một file .swf được down về máy, vậy bạn chỉ cần shift + click lên tất cả các game muốn down, mỗi game ra 1 cửa sổ mới. Sau 5 hay mười phút, tất cả game đó đều trở thành offline. Lúc bấy giờ bạn phải giải quyết 2 chuyện:

1. Mở thư mục "Temporary Internet Files": Từ menu Internet explorer chọn Tools> Options. Trên thẻ General kiếm mục "Temporary Internet Files", chọn Settings > View files. Một cửa sổ mới sẽ hiện ra, trong đó có các file .swf. Dùng chức năng sort theo file type để tìm ra các file đó và copy vào một thư mục mà bạn muốn lưu game.
    2. Mở file .swf: Bạn double click vào file muốn mở, (nếu nó tự mở ra được thì bỏ qua không đọc nữa), một khung nhỏ hiện ra hỏi bạn dùng chương trình gì để mở, bạn chọn Internet explorer, đánh dấu chọn "Always use... " để sau nầy nó không tò mò hỏi han bạn nữa. Ok, chơi được rồi đó.

Trên đây là cách tận dụng "cây nhà lá vườn", bạn có thể dùng nhiều softs khác để tự detect và download file flash (vd: flash saver), và dùng Flash player trên đĩa Macromedia flash (ra tiệm CD mà mua) để mở file .swf, sau đó save thành file .exe, sau này có thể chơi mọi lúc mọi nơi.

Chúc thành công.

Like
    0
    Mình thấy dùng flash save nhanh hơn àh,đỡ mất công

Like
    0
    Firefox có cái extension SWF catcher đấy
    _http://www.sothink.com/product/swfcatcher/firefox/

Like
    0
    @quangtrong: có crac_k của flash save không bạn?

Like
    0
    anh tehee ơi!!!! em cảm ơn anh nhiều lắm!!!!anh cho em hỏi lại chỗ này tí nha anh em lưu cái game flash về được rùi nó có định dạng là(đại khái là jjsh.swf)cái chỗ em hỏi là lưu lại với dạng .exe là lưu làm sao anh có phải đổi cái tên file flash đó thành định dạng .exe phải ko anh chỉ em chỗ đó nhe!!!!CHAN THÀNH CẢM ƠN ANH

Like
    0
    Bạn ra soft CD mua cái đĩa Macromdia Flash giá có 7k, rồi cái cái flash 8. Khi cài đặt xong bạn sẽ thấy file .swf của bạn có biểu tượng hẳn hòi, đó là vì từ nay dạng file này có có flash player của Macromedia nhận làm "con nuôi". Khi bạn double click lên file .swf sẽ có cửa sổ hiện ra như là có một chương trình đang chạy chứ không lệ thuộc vô thằng internet explorer nữa. Trên đó có menu, bạn chọn file > create projector... chọn đường dẫn và đặt tên để xuất file .exe.
    Ngoài ra có một số chương trình chuyên dụng, bạn search với từ khóa "swf to exe" sẽ ra một lô các softs. Rồi ráng tìm thêm cái key nữa . Thôi ráng tìm hiểu thêm nghen.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết