Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Cách gọi điện thoại bằng máy tính

Anh chị nào biết cách gọi điện thoại từ máy tính -> điện thoại người khác bằng voice chat ko, chỉ cho em với nha, em cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Mua thẻ điện thoại internet của SFone hay hãng nào cũng đc, xem chỉ dẫn trên thẻ down soft về rồi alô

Like
    0

gọi điện thoại bằng máy tính

bạn có thể vào trang www.goidienthoaire.page.tl dùng một trong các dịch vụ đó tùy thuộc vào bạn gọi đến nước nào và có rất nhiều nước đc miễn phí và có cả bảng tính cước đến các nước tùy bạn lựa chọn chất lượng cuộc gọi rất tốt
    có gì PM cho mình
    yahoo anhtuan_0376

Like
    1
    trong nước có miễn phí không bác.

Like
    0
    1 Ngày gọi miễn phí được 3 phút, 1 tháng miễn phí 90 phút và 1 năm ( 12 tháng ) gọi miễn phí được 1080 phút đó bạn à. Bạn có muốn đăng ký ngay để gọi miễn phí không nào ?

* Hiện tại trang Tokiva.com có dịch vụ gọi điện thoại miễn phí cho tất cả các mạng di động trong và ngoài nước, từ di động cho đến điện thoại bàn. Điều hay nhất ở đây là bạn gọi bằng chính di động của bạn chứ không phải là dùng tai nghe để nói chuyện. Nếu bạn đăng ký miễn phí thì một ngày nó cho bạn free 3 phút liền. Và bạn muốn gia tăng số phút gọi của mình thì bạn phải giới thiệu càng nhiều thành viên đăng ký vào trang của nó thì số tài khoản của bạn ngày càng tăng đồng thời là số phút gọi của bạn ngày càng nhiều đó. Mỗi người bạn mời tham gia đăng ký theo tên của bạn sẽ có được +15 điểm trong tài khoản của bạn đó. tôi sẽ hướng dẫn các bạn gia tăng tài khoản vào mục dưới nhé.

* Đăng ký Tài khoản :

Đầu tiên các bạn vào link sau: https://www.tokiva.com/login_signup....me=luckyluckyi để đăng ký một cái account free để có thế gọi ấy mà ==> sau đó nháy vô Sign upvà điền đầy đủ thông tin như hình dưới đây nhé:

Sau khi bạn điền đầy đủ các thông tin và nhấn nút Submit thì sẽ có một bức thư gửi tơi địa chỉ thư mà bạn đã đăng ký đó ==> hãy truy cập địa chỉ thư đó để kích hoạt vào một đường dẫn mà nó gửi cho bạn để xác thực tài khoản của bạn. Thế là OK rồi đó.

Sau đó bạn mở hòm thư của bạn ra và nó sẽ gửi cho bạn một đường dẫn yêu cầu bạn nháy vô đó để xác nhận. Hãy nhấn vào đó để xác nhận, sau khi nhấn vào đó nó sẽ hiện ra trang đăng nhập tương tự như thế này:

Hãy nhấn vào Login sau khi nhấn vào login thì nó hiện ra cửa sổ sau :

Bạn hãy để ý chữ Choose a screen name for your Tokiva Link nhé : bạn hãy chọn một cái tên để nó hiện thị lên mà hình của mình : Ví dụ tôi chọn là yafter.life07 đó nếu tên bạn chọn mà đã có người chọn rồi thì bạn hãy chọn tên khác nhé đến lúc nào nó chấp nhận được rồi thì thôi. Sau khi nó chấp nhận rồi thì sẽ có một cửa sổ mới :

Ở khung Please Select Country hãy chọn Vietnam (84 ) đó . Ô dưới thì hãy nhập số điện thoại của mình vào, nhớ rằng hãy bỏ số 0 ở đầu đi nhé .ví dụ số điện thoại của tôi là 0977811398 thì tôi nhập là 84977811398 sau đó nhấn Submit nhé. Thế là coi như hoàn thành rồi đó. quá dễ phải không

Cách gọi điện:

Sau khi đăng ký xong thì nó sẽ đưa bạn vào trang chủ để gọi. Tại Mục To bạn hãy nhập số điện thoại mà bạn muốn gọi tới ( bắt đầu là 84 nhé và cũng bỏ số 0 ở đầu đi )
    Ví dụ:Bạn gọi cho tôi thì đánh 84977811398.

Nếu gọi vào số ĐT cố định thì 84+ Mã tỉnh+ Số
    điện thoại. Ví dụ mình ở Phú Thọ thì gõ 84+210
    Kích chuột vào "Call" ( hình có biểu tượng cái điện thoại đó )

Khi bạn kích chuột vào "Call" xong, ngay sau đó, bạn thấy điện thoại
    của mình đổ chuông và hiện lên chính số mình muốn gọi gọi đến( thực tế
    không phải như vậy vì trang web đang làm việc trung gian kết nối). Bạn
    trả lời thì nghe thấy một vài câu tiếng Anh. Vài giây sau thì chuông
    bên kia đổ. Họ nhấc máy là chúng ta bắt đầu nói chuyện.Bạn không phải
    lo thời gian và thoải mái nói chuyện vì khi hết 3 phút. Cuộc gọi sẽ tự
    kết thúc và có tiếng chào" Goodbye!". Chất lượng cuộc gọi cũng khá tốt.
    Các bác yên tâm em thử rùi. Người nghe và gọi đều không bị mất tiền.

Bạn hãy để ý chữ màu xanh đó nhé: Please wait .... nghĩa của mấy câu đó là hãy đợi Tokiva kết nối tới bạn. Bạn có 3 phút cho cuộc gọi này . Lúc đó máy bạn sẽ đổ chuông và có một số máy nước ngoài hiện lên máy của bạn hãy bấm nút nghe , sẽ có mấy câu tiếng anh và sau đó bạn sẽ thấy tiếng đổ chuông của máy bên kia thế là bạn đã gọi được rồi đó.

Note: Do múi giờ của ta và họ khác nhau nên các bạn chú ý là nên gọi từ lúc 11h trưa trở đi nhé, thì chắc chắn là gọi được. Hãy chú ý điều này nhé không là đã có nhiều bạn hỏi tại sao không gọi được

Credit congphuong at diendantinhoc.vn

Like
    0
    cai này mình đã thử rồi chán lắm bạn ơi
    của free mà
    để gọi tốt bằng máy tính giá rẻ nhất bây giờ là 12voip có trong www.goidienthoaire.page.tl các bạn tham khảo nhé

Like
    0
    voxox len goole search phan mem nay ve roi cai dat nha .cach úe minh se huong dan sau

Like
    34
    Skype đi cậu sài good đó!
    Webtretho - Cộng Đồng Phụ Nữ Lớn Nhất Việt Nam

Like
    0
    ???????????????????????????????

Like
    1
    cái này xài ko được đâu

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks