Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi maicon View Post
    xì người ta mua để học chứ mua để cầm ngịch đâu mà vote mtb
    nghe thiên hạ nói máy tính bảng chỉ dùng chơi cờ ca rô, xếp gạch chứ nghịch ngợm gì được đâu

Like
    3
    Anh em tư vấn thế bác chủ đã đưa ra được lựa chọn chưa thế, mình vẫn thiên về laptop nếu không có nhu cầu gì đặc biệt vì giờ máy bàn với laptop giá cũng không chênh lệch lắm

Like
    46
    Quote Được gửi bởi traitimmuathu View Post
    Mình học tiếng anh thương mại, sắp tới mình đi học tiếng anh giao tiếp ở trung tâm đó nên mình muốn mua máy tính về cài phần tra từ điển, dới lại luyện nghe tiếng anh thui??
    Mình ở phòng trọ, mấy bạn ở cũng dãy muốn kéo internet về nhà để có mạng onlai, mình cũng muốn hùn hạp để có cái mà onlai đó mà??
    Nếu mua chỉ để học AV và tra từ điển thì mua laptop cho tiện, thỉnh thoảng đi đâu đó, cà phê cà pháo vác máy theo nghe cũng tốt. Máy bàn chi cho cồng kềnh, mỗi lần chuyển nhà lại mệt

Like
    2
    máy bàn thì rẻ,cấu hình mạnh,tính di động là không có
    Laptop thì đắt hơn,di động cao,muốn cấu hình cao thì đầu tư tí

Like
    3
    Thực ra ở phân khúc cơ bản thì laptop cũng không đắt hơn máy bàn là bao đâu

Like
    8
    Với nhu cầu của bạn thì mình nghĩ bạn nên mua Laptop mà dùng không nên mua máy để bàn. Nhưng không có nhu cầu di chuyển thì hiện tại nước mình PC vẫn là vô đối. Cân nhắc kỹ những lời khuyên của các bác trong diễn đàn đi bạn. Chúc bạn sẽ sớm đưa ra được quyết định.

Like
    1
    1 phiếu cho laptop, tiện lợi, giá cả bữa nay cũng phải chăng

Like
    0
    Nếu bạn thường hay ra ngoài và công việc cần phải có sử dụng đến máy tính thì mua laptop
    còn nếu ít và ko cần đến máy tính thì khuyên bạn nên mua máy tính bàn, vì thứ 1 cùng giá thành thì máy tính bàn luôn mạnh hơn, có thể chọn lựa màn hình chất lượng và rộng hơn, cấu hình cũng mạnh hơn. Về độ bền và sửa chửa hoặc thay thế linh kiện thì máy tính bàn luôn hơn rồi.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi traitimmuathu View Post
    Mình học tiếng anh thương mại, sắp tới mình đi học tiếng anh giao tiếp ở trung tâm đó nên mình muốn mua máy tính về cài phần tra từ điển, dới lại luyện nghe tiếng anh thui??
    Mình ở phòng trọ, mấy bạn ở cũng dãy muốn kéo internet về nhà để có mạng onlai, mình cũng muốn hùn hạp để có cái mà onlai đó mà??
    thế thì đơn giản, có gì mà phải lăn tăn chứ. với nhu cầu hiện tại của bạn thì yêu cầu về cấu hình là không cao. nếu có xiền thì mua em laptop bạn có thể học mọi lúc mọi nơi. còn không nhiều nhiều xiền thì mua destop, khi nào cần học thì ở nhà đóng cửa để tu. hoặc là kiếm cái laptop 2ndhand cho nhẹ tiền.
    chúc bạn thành công!
    co gi ma p

Like
    0
    vấn đề là bạn định học gì, cần mấy để làm gì, nếu chỉ đơn thuần word excel, chơi game linh tinh, thì cứ laptop mà táng, còn cần đến đồ họa, máy ảo, thì desk thôi
    A.Tâm 0904624444 Sound CREATIVE Karaoke, film HD

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết