Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 95
    Like
    29
    Quote Được gửi bởi nevercomeback View Post
    Chứ một tháng mọi người được nhà cho nhiêu (
    Nhà mình ở tp, đi học = bus + xe đạp, hồi đi học năm 1 mỗi tuần được 70k, năm 2 mỗi tuần được 100k, năm 3 trở đi quê độ đách thèm lấy tiền nữa giờ tốt nghiệp đi làm phải đem tiền biếu lại 2 vip ở nhà nữa. Cách đây 5-6 năm sinh viên sống xa nhà cầm 700k-1m là sống vi vu rồi, đương nhiên là phải làm thêm. Đầu tháng xả láng cuối tháng ăn mì gói. Còn thể loại ăn nhậu đú đỡn thì thôi, nhiu cũng chẳng đủ.
    cannot be longer than 50 characters

Like
    3
    mình tháng tính ra trung bình cũng 1.5tr,sống ở TN thôi mà tháy cũng cứ hết nhanh thật,mặc dù cũng tiết kiệm,gái gú thì ko có

Like
    59
    Bớt tiền xăng đi bạn ơi...đi học mà 300,000 là hơi nhiều đấy. giảm còn 150k thui...đi chơi ít đi, tiêu cũng sẽ ít đi.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    26
    Biết là các VIP ở nhà con khổ nhưng biết ntn đc. Cố học cho xong rồi làm có tiền bù đắp thôi
    realkai.com | Mạng quảng cáo hiển thị

Like
    0
    Tôi thấy chủ topic dường như rất lo lắng, lo cho cuộc sống bấp bênh. Lo làm sao phải sống cho đủ trong cái 2tr5 đó.

Có bao giờ bạn tự hỏi ngược lại, sao bạn k đi làm để kiếm thêm tiền (đương nhiên là làm thêm), nó sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều đó. Đọc qua topic thì hình như bạn là 1 người nhút nhát tiếp cận cái mới, nhưng đã quen cái cũ rồi thì bạn k "nhút nhát" nữa, bằng chứng là bạn sẵn sàng tụ tập bạn bè để...

Bạn cứ sống kiểu như vậy thì chỉ mất thời gian thôi, thời gian bù khú nó chẳng giúp ích gì dc cho bạn đâu, hãy sống, hãy hành động.

Bạn cứ mạnh dạn bước vào cuộc sống, hãy nghĩ về 5 năm sau, 10 năm sau. Hãy đặt tương lai, công việc lên hàng đầu.

Hãy dùng thời gian để suy nghĩ về công việc, về cách kiếm tiền, đừng dùng thời gian của bạn để cầm điện thoại lên rồi "tám": em ăn cơm chưa? e đang ở đâu? hôm nay e có gì vui k? hay "mày đang ở đâu? tao hôm nay mới dc "phát lương", qua đây đi...".

Đó, bạn xem lại nhé.
    =>ThietKeMienPhi . Net - Thiết Kế Website ???

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    10
    Quote Được gửi bởi bjn0710 View Post
    Bớt tiền xăng đi bạn ơi...đi học mà 300,000 là hơi nhiều đấy. giảm còn 150k thui...đi chơi ít đi, tiêu cũng sẽ ít đi.
    Chỗ mình trọ xa trường lắm.
    Đấy là mình còn ít đi chơi đấy. Hầu như chẳng bao giờ ló mặt ra đường đi chơi. Anh em rủ thì đi chung xe với nhau.
    Mà xăng kiểu gì cũng tốn, lại còn mới lên giá nữa, hic.

Like
    10
    Quote Được gửi bởi _ThietKeMienPhi_ View Post
    Tôi thấy chủ topic dường như rất lo lắng, lo cho cuộc sống bấp bênh. Lo làm sao phải sống cho đủ trong cái 2tr5 đó.

Có bao giờ bạn tự hỏi ngược lại, sao bạn k đi làm để kiếm thêm tiền (đương nhiên là làm thêm), nó sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều đó. Đọc qua topic thì hình như bạn là 1 người nhút nhát tiếp cận cái mới, nhưng đã quen cái cũ rồi thì bạn k "nhút nhát" nữa, bằng chứng là bạn sẵn sàng tụ tập bạn bè để...

Bạn cứ sống kiểu như vậy thì chỉ mất thời gian thôi, thời gian bù khú nó chẳng giúp ích gì dc cho bạn đâu, hãy sống, hãy hành động.

Bạn cứ mạnh dạn bước vào cuộc sống, hãy nghĩ về 5 năm sau, 10 năm sau. Hãy đặt tương lai, công việc lên hàng đầu.

Hãy dùng thời gian để suy nghĩ về công việc, về cách kiếm tiền, đừng dùng thời gian của bạn để cầm điện thoại lên rồi "tám": em ăn cơm chưa? e đang ở đâu? hôm nay e có gì vui k? hay "mày đang ở đâu? tao hôm nay mới dc "phát lương", qua đây đi...".

Đó, bạn xem lại nhé.
    Cám ơn bạn đã góp ý cho mình.
    Lúc trước mới bước vào đời sinh viên đúng mình làm y như gì bạn viết.
    Nhưng giờ bớt rồi, với lại cũng nghĩ nhiều thương bố mẹ nữa.
    Phải hành động thôi

P/s: à mình chưa có ny nhé )

Like
    5
    Thì với từng đấy tiền không đủ thì phải nghĩ cách khác thôi.

Thử nhất: Ở chung phòng với bạn để bớt được tiền nhà.
    Thứ hai : tranh thủ đi làm thêm , dạy thêm . Kiếm thêm được đồng nào hay đồng đó.
    Thứ ba : liệu cơm gắp mắm , ae bạn bè thì thi thoảng cũng phải bù khú sinh nhật 1 tí , nhưng phải hạn chế .

....

Chúc bạn sởm ra trường

Like
    0
    hạn chế mấy cái khoản ăn nhậu là cũng tiết kiệm kha khá đấy bạn...ăn uống thì nhín lại 1 chút, sáng thì làm mì gói đc rồi, cơm thì nấu ở nhà v.v

Like
    23
    Lúc mình còn sinh viên nè.

Tiền ăn trưa + tiêu sài + tiền đi học (mình đi = xe bus): 400k (có tháng được cho 500k): xe bus đã tốn mình 60k - 80k rồi (nếu tháng đó học nhiều). Ăn cơm trưa thì mình hay ghé vào chỗ cơm sinh viên tuần 3 lần (2k / phần).

Ăn tối. Có người nấu ăn (khoảng 300k / tháng thôi)

Tiền phòng: 300k.

Nói chung cũng cảm thấy thiếu thốn đủ thứ, muốn mua cái ji cũng không được cả.

Bây giờ thì đã ra thời sinh viên.

Tháng mình mất khoảng 5 - 7tr.

Nói chung tiền nhiều tiêu nhiều, tiền ít thì tiêu ít.

Mình có mấy chị ra trường làm 2 3 tháng thử việc chỉ có 2 - 2.5tr / tháng chứ mấy.

ở quê 1 tháng dư 2.5tr cho các bạn ăn học thì được gọi là nhà khá giả lắm rồi.

Trang 2 / 10 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết