Trang 13 / 19 FirstFirst ... 81011121314151618 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 188
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi chungcuhanoi11 View Post
    Hi Admin!em muốn đăng rao vặt về Bất Động Sản nhưng không biết phải đăng vào mục nào thì đúng với quy định của diễn đàn. E thấy webite của mình rất có thương hiệu và được nhiều người biết đến, nếu có mục dành cho rao vặt BĐS này thì tốt biết mấy
    hiện nay DDTH chưa có mục rao vặt cho loại hình sản phẩm này, chịu thôi.

Like
    0
    Lâu không vào diễn đàn, mình thấy hiện tại chức năng chặn spam link của diễn đàn chưa chuẩn, không biết là các bác admin có biết vấn đề này hay là các bác biết rồi nhưng muốn để vậy.

Tôi thấy có vẻ như diễn đàn hiện tại dùng mod "Minimum Posts Before Posting Links Spam Protection" hoặc cái gì đó tương tự để chặn các bài viết chứa link (liên kết). Nhưng thực sự bộ lọc này chưa chuẩn, tôi có test thử thì thấy chặn kiên kết thì oki rồi, nhưng ở đây là chặn kiểu như giết nhầm hơn bỏ sót, thành viên có số bài viết ít hơn quy định sẽ không thể gởi vài viết có kèm theo hình (đặt trong thẻ [I_M_G][/I_M_G]), không thể gởi video (từ youtube chẳng hạn (đặt trong thẻ [vi_deo=you_tube;oS-_9jOZvBs][/vi_deo]), không thể gởi liên kết dẫn đến tập tin cần chia sẻ chẳng hạn...

Như vậy quả là bất tiện, vì những thứ tôi ví dụ trên không phải là liên kết mà chỉ là có dạng url có trong bài để minh họa cho bài viết, và đôi khi nó rất cần cho một bài viết. Hiện tại thì tôi vào để đọc bài thôi chứ cũng không có ý định gởi link gì cả nhưng thấy anh em kêu nên tôi cũng muốn chia sẻ đôi chút, nếu diễn đàn mình có ý định đổi bộ lọc chặn link giải quyết được vài vấn đề tôi nêu ở trên thì tôi sẵn sàng chia sẻ bộ lọc đang sử dụng của tôi, có thể sẽ hiệu quả hơn cái mà chúng ta đang sử dụng.

Sao thì cũng mong đây là sân chơi tin học mang lại thoái mái hơn cho người dùng thực sự muốn tham gia.

Đôi điều chia sẻ!

3. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    191
    Còn em thì góp ý với tất cả các anh em thành viên DDTH, những ai đã và sẽ bị spam ở trang cá nhân của mình (kiểu "Visitor Message") thì nên làm 2 điều sau:
    - Report để BQT xem xét và chém nick
    - Sau đó tự mình xóa các posts chứa link spam.
    Tại sao phải xóa posts ?
    => Mục đích của người spam là spam link để "SEO", vì vậy nếu nick bị BAN mà posts/ link vẫn còn đó thì họ đã thực hiện được mục đích, bởi tạo nick mới chỉ mất 1 phút. Vậy nên nếu bạn report mà không phụ mods xóa bài spam thì xem như tốn công report

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    16
    Cho e hỏi bây giờ k cmt đc ở box game nữa ạ? E cmt là bị duyệt...
    Love you 4ever..

496/63 Dương Quảng Hàm, P.6, Gò Vấp, Tp.HCM
    Like
    4
    Theo như nội quy của DDTH thì trên 400 bài mới gửi links được trong chữ kí.
    Các bạn cho mình hỏi thêm nếu là thành viên đang bị theo dõi thì khi nào mới được bỏ chức năng này vậy ạ.
    Thành viên mới nên chưa có kinh nghiệm, hi hi

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi namkute0603 View Post
    chức năng sửa bài hình như bị lỗi ạ, em sửa bài đăng mà báo lỗi ko sửa được
    bài nào ạ ?

Like
    104
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    bài nào ạ ?
    Cái thức năng upload hình và file đính kèm cả năm rồi chưa sửa. Các bác xem chạy công cụ repair ngay hoặc upgrade lên phiên bản mới xem có hết không đi.

Like
    0
    Các bác cho e hỏi diễn đàn mình post bài mà có ảnh thì làm như thế nào ạ?

Like
    34
    Diễn đàn thất bại trong việc sử dụng công cụ chống spam. Đề nghị bổ sung thêm chức năng để chỉnh thời gian giãn cách giữa hai lần post bài - nên từ 30 giây trở lên hoặc có cách check tiêu đề và nội dung bài, có thể tính theo byte nếu nó trùng khớp nghĩa là spam (thường do người ta dùng tool để post bài) khoá IP người đó lại 15 phút cho bớt spam.

Nếu không thích giãn quãng cách post bài vì có thể cản trở người post vì có người đánh máy nhanh và có ý tưởng loé lên, họ cần post hai bài trong khoảng thời gian ngắn: sử dụng CAPTCHA bằng cách dùng câu hỏi và trả lời, kinh nghiệm của mình là sạch bóng spam khi làm chừng 5 câu hỏi thay phiên nhau ngẫu nhiên, hỏi về lịch sử là các spammer dùng tool ngọng toàn tập. Mình từng rất thành công trong việc này, ví dụ hỏi một câu: Diễn đàn tin học do Mr. Vi Khoa thành lập năm nào? <= loại được 90% spammer ngay. CAPTCHA dạng này đặt ngay cạnh/ bên dưới vùng gõ tiêu đề bài viết. Trả lời không đúng không thể submit bài.

Rất nhiều lần vào diễn đàn thấy cảnh như trên, thiệt là ngán ngẩm.

Cho hỏi các MOD có cảm thấy mệt mỏi khi mỗi lần login vào lại phải dọn dẹp đống rác kiểu này?
    "bất khả tri"

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Chào admin, sau một thời gian tham gia thảo luận trên diễn đàn, em có một số ý kiến sau: các bác yêu cầu comment trong bài viết khắt khe quá, đâm ra anh em muốn comment cũng khó, như em muốn trả lời 1 bạn có thắc mắc về seo, khi comment thì đặt là http cũng ko cho, rồi đến tên domain . com cũng chặn nốt, em chỉ muốn viết cái từ là google . com . vn viết liền thôi mà cũng chặn, hic, biết là các bác làm vậy để tránh spam diễn đàn nhưng em nghĩ để tên domain thì có gì là spam đâu mà các bác kỹ thế, anh em trong diễn đàn thì hầu hết là ng muốn học hỏi và trao đổi thảo luận, bản thân em cũng rất mong muốn chia sẻ và thảo luận với mọi ng, nhưng mà cứ động đến cái gì liên quan đến domain là lại phải chỉnh sửa thế này thì thật là khó quá, hi vọng các bác sẽ xem xét lại quy định comment để anh em có thể dễ dàng hơn trong việc trao đổi, thảo luận

Trang 13 / 19 FirstFirst ... 81011121314151618 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết