Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 39 / 39
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    bác Tam Giang nói quá đúng: để có một bức ảnh đẹp điều tiên quyết là con người, kế đến mới là thiết bị.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2,418
    Lúc mình mua máy, chịu khó đọc các comment so sánh trên những trang chuyên môn kiểu dpreview.com,... canh trong tầm tiền của mình để lựa ra máy nào phù hợp với nhu cầu của mình nhất. Chứ tìm sự tư vấn như kiểu đặt vấn đề của topic này, giống như đẽo cày giữa đường vậy, mỗi người nói một kiểu, nghe một hồi là khỏi mua luôn.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Máy ảnh chuyên dụng có nhiều loại và mỗi nhà sản xuất có 1 thế mạnh khác nhau, nên phải dựa vào túi tiền mà mua loại cho phù hợp.

Like
    0
    máy ảnh kỹ thuật số chuyên dụng nó phải thuộc lĩnh vực nào thì mới tư vẫn được chứ

7. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Tích hợp một đống công nghệ thì theo em là pentax và sony còn chơi hội đồng thi canon nikon. Làn song di cư đang bỏ dần canon vì bây giờ xuất hiện tư tưởng :"mấy thằng trẻ trẻ trâu với mấy đứa ưỡn ẹo cầm canon ***D với fix 50 f1.8"
    với sự cạnh tranh ngày nay thì theo em máy nào cũng ổn nhưng vấn đề là bác có có sử dụng tốt và khai thác tốt tính ănng của nó không?

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi toilatoi71311 View Post
    Tích hợp một đống công nghệ thì theo em là pentax và sony còn chơi hội đồng thi canon nikon. Làn song di cư đang bỏ dần canon vì bây giờ xuất hiện tư tưởng :"mấy thằng trẻ trẻ trâu với mấy đứa ưỡn ẹo cầm canon ***D với fix 50 f1.8"
    với sự cạnh tranh ngày nay thì theo em máy nào cũng ổn nhưng vấn đề là bác có có sử dụng tốt và khai thác tốt tính ănng của nó không?
    bác nói sai rồi, giờ em thấy mấy thằng trẻ nó cầm toàn len to, len khủng cái nào cái nấy nặng mấy kg, chỉ có mấy lão già với xài len fix ạ

Like
    168
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    bác nói sai rồi, giờ em thấy mấy thằng trẻ nó cầm toàn len to, len khủng cái nào cái nấy nặng mấy kg, chỉ có mấy lão già với xài len fix ạ
    Đúng vậy, sau hơn 1 tháng đeo máy tôi quyết định lần sau đi lâu mang máy nhẹ thôi. Trước đây tôi còn mang theo lỉnh kỉnh máy quay phim nữa - Ớn lắm rồi, tốn tiền mua thuốc dán mỏi cổ !!! Bà nhà tôi có cái Panasonic TZ10 mà còn bảo "ông đeo luôn đi", may mà nó có cái bao xỏ vào dây thắt lưng được. Đeo máy với 2 cái lens thôi từ sáng đến trưa biết nhau ngay. Dĩ nhiên đi trong nước thì cứ bỏ trong xe, khi nào chụp lấy ra, có mang theo chân, đèn ... cũng không sợ.

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi toilatoi71311 View Post
    Tư tưởng này có lẽ mình bạn có thôi, chứ ra đường chịu khó quan sát, trẻ trâu giờ chúng nó đeo toàn là Canon xD không hà, thứ đó nặng thấy mồ, ưỡn ẹo có mà cụp lưng ấy. Dân công chức nghèo mới xài ***D, trẻ trâu làm biếng di chuyển nên đeo toàn ống L, ông già khỏe chân mới xài ống fix
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    1
    Bác chủ không phải lăn tăn nhiều làm gì, tầm 20 triệu, bác cứ chi sao cho đủ:
    - 1 len đa dụng (kit chẳng hạn)
    - một cái body (thật ra là cái nào cũng dc, còn chụp dc là dc)
    - một cái đèn (cái nào cũng được, nhưng có ttl - đo sáng qua len, tự điều chỉnh cường độ - chui ra chui vào, mà ko có dc ttl cũng ko sao) thế là ổn.
    - Kèm theo báo kiếm một người chơi dc, hợp nhau tí, có thời gian, biết chụp ảnh sơ sơ để khi xông pha có người hỏi ngay - mắc phát hỏi ngay mới nhớ chứ về lại phọt len diễn đàn thì nhạt mất rồi. rủ đi chụp nhiều, trình sẽ lên.
    Lúc đó sẽ biết cần gì (đến lúc biết cần gì thì bác sẽ nhận ra một điều là chỉ cần đến các thứ bên trên ))) )

13. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết