Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Không turn-off được

Máy của em dạo này có vấn đề nghiêm trọng. Bấm vào nút turn off nó toàn restart lại máy thôi. Em toàn phải giữ nút power trên thùng máy để tắt, nhưng như thế thì hại máy lắm. Có tiền bối nào biết làm ơn chỉ dùm em!
    Quote Quote

Like
    0
    Hiện nay lỗi này mình thấy rất nhiều bạn gặp và cũng rât nhiều nguyên nhân.Trước hết để xác định dc nguyên nhân thì bạn phải kiểm tra xem hiện tại máy của bạn có bị xung đột phần mềm hoặc phần cứng j không,bằng cách la bạn nên dùng các soft để kiêm tra.Những soft này bán rất nhiều ở các cửa hàng tin học(vi dụ như là máy thường hiện lên 1 bảng thông báo khi ở trong win,nhiều phần mềm không tương thích chảng hạn...).Sau đó thì mới tìm cách khắc phục dc.
    Ở đây mình sẽ lấy 2 ví dụ mà minh đã gặp phải.
    1:Lỗi BKAV: nếu bạn đã dùng KAV hoạc Bit(phần mềm diệt virus) thì bạn không nên xài BKAV làm j.Mình nói vậy không phải vì mình la người việt mà trê không dùng hàng Việt Nam đâu đấy nhé.Vì có lần mình xài phần mềm diệt virus KAV,no đã phát hiện ra BKAV nhà ta co trojan(không hiểu anh Quảng co biết điều này không ).Nếu bạn cứ cài đặt thì nó sẽ phát sinh lỗi.Khi mình turn off thì máy lập tức bị restart ngay.Sau đó thì mình uninstall cái BKAV đi thì máy lại turn off đc bình thường.
    2:Lỗi Win : Trong trường hợp này nếu bạn không muốn mất dữ liệu thì nên Repair lại Win.Cho đĩa cài Xp vào ổ CDROM(vào BIOS thiết lập khởi động CDROM là ổ khởi động trước),sau khi ấn F8 để đồng ý install thì sau đó ấn R để Repair lại Win.
    Ngoài ra,còn rất nhiều lỗi mà mình không thể tìm hết dc.Nếu máy của bạn gặp phải 2 trường hợp trên thì mình hy vọng là bạn biết cách giải quyết.Chúc bạn thành công.

Like
    0
    Đến 80% là do BKAV, đến cả mấy trang báo cũng nói đấy chứ

http://sohoa.net/News/Chuyen-gia/2007/01/3B9AE891/

Like
    0
    tiu vậy chắc cắm jack sai rùi,hoac là main bị sao rùi đó bạn ơi.kiểm tra lại xem

Like
    0
    máy tui cũng vậy, nhưng dùng mấy hôm lại turn off dược, không biết do BK hay là gì !
    Dùng BK cho nhẹ nhàng, dùng mấy ông kia nặng quá,
    Có bác nào biết con nào dùng nhẹ mà tốt o?

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi vuminhduclp View Post
    máy tui cũng vậy, nhưng dùng mấy hôm lại turn off dược, không biết do BK hay là gì !
    Dùng BK cho nhẹ nhàng, dùng mấy ông kia nặng quá,
    Có bác nào biết con nào dùng nhẹ mà tốt o?
    BitDefender v10 nhẹ, tốt, rẻ (nếu dùng bản quyền), an toàn tuyết đối(câu này quảng cáo cho có vần, chứ nó cũng khá an toàn thui! ^_^).

Like
    0
    ban thu cach nay xem sao, win 98 thoi nhe
    1. nhan nut start (goc trai)> run
    2. danh vao "msconfig", system config utility se hien
    3. ngay phan general, nhan vao advanced, sau do chon đisable fast shutdown.

Like
    0

may tinh khong the turn off duoc

Cai ai biet khac phuc su co nay khong hoac co phan mem nao phac phuc duoc no?
    Thanks!

Like
    0
    Lỗi win rồi bạn ơi cài lại là xong nhớ là C fomat

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết