Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Bỏ mật khẩu bảo vệ Windows ?

Ở trường mình có 1 máy tính, cũng không bít ai đó đã vô tình hay cố ý cài 1 phần mềm bảo mật máy tính nào đó, mà giờ đây, mỗi lần mở máy lên là hiện ra 1 bảng thông báo yêu cầu mật khẩu để có thể đăng nhập vào windows...
    Hệ điều hành máy đó là windows xp, và mình chắc rằng máy đó đã bị khóa bằng software vì khi mở máy lên thì ta bị chặn hỏi mật khẩu ngay trứoc khi gặp màn hình chọn users...Nếu gõ sai password, thì có thông báo hiện ra báo và máy tự động khởi động lại...
    Lúc đầu, thoạt tưởng là bị khóa bằng pass bảo vệ tài khoản người dùng của windows nên thử dùng những công cụ reset password trong cd hiren's boot v8.2 nhưng cũng ko được, vì password đó được tạo ra bằng software...
    Giờ đây thì không thể nào vào được windows...
    Ai đó chỉ giúp dùm mình cách giải quyết với...Ngoài cách cài lại windows thì còn cách nào khác nữa ko ?
    Cám ơn trước
    Quote Quote

Like
    0
    Theo tui nghĩ, nếu dùng software để đặt pass thì khó mà gỡ được, vì soft đó sinh ra để đặt pass, gỡ pass được thì soft đó đáng vứt vô recycle bin rồi, còn đem ra bán làm gì ???

Vậy thì nhanh nhất là ghost lại máy, lâu hơn thì cài lại windows, chậm hơn nữa là đợi cách cứu hộ muộn màng và rất phức tạp ( nếu có ).

Like
    0
    Máy ở trường thì 99% là luôn có 1 file ghost trong máy. Thôi thì ghost lại cho nhanh bạn ạ

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết