Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Chọn lựa Microsoft OS .... ?

Xin chào !
    Tôi vừa cài hệ điều hành Windows Xp Pro cho computer của mình , sau khi hoành tất mọi thứ , tôi restart lại máy . Trong quá trình boot HDD , nó xuất hiện 2 lựa chọn ( đều là Win XP ) ... cả 2 đều hoạt động tốt .
    Tôi chỉ có 1 hệ điều hành , vậy tại sao lại phải lựa chọn ? Ai biết thì giải thích giúp tôi , nếu được thì chỉ tôi turn off cái lựa chọn đó đi , để nó tự động vào luôn khỏi phải mất công ..

Thân .
    Quote Quote

Like
    0
    Cái này là do lúc cài lại bạn không format bộ Win cũ đi. Tốt nhất bạn nên cài lại. Còn muốn sống chung mà chỉ chỉnh lại boot thì bạn vào Property của Mycomputer chọn thẻ Advance -->Settings -->trong mục default operating system chọn đúng Win mà bạn vừa cài (thứ tự giống như lúc khởi động, bỏ chọn Time to display recovery operating... xong OK nhé.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi timdehoc View Post
    Mycomputer chọn thẻ Advance -->Settings -->trong mục default operating system chọn đúng Win mà bạn vừa cài (thứ tự giống như lúc khởi động, bỏ chọn Time to display recovery operating... xong OK nhé.
    Còn fải tìm tới file boot.ini (trong ổ cài Hệ điều hành, thường là ổ C) và xóa đi 1 cái nữa

Like
    0
    Tôi chưa làm thử nhưng cũng cám ơn đã góp ý ....

Like
    0
    Ngiã là xóa cái file boot ấy hả bạn

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết