Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    0

thắc mắc powerpoint ?

Hôm tết, tui có nhận 1 mail của người bạn có kèm file powerpoint, khi mở ra thì là bản nhạc cánh thiệp đầu xuân do Ngọc Lan hát, ca sỹ hát đến đâu thì chữ chạy đến đó, có chèn hình ảnh rất đẹp...Tui thích lắm...Sáng nay đọc báo echip thấy có bài "hát karaoke bằng MS powerpoint của tác giả LYMINHOO" rất hay...tui mở máy vọc liền....xong, nhưng tui không chèn hình ảnh vào được , sau khi chèn hình vào thì chữ bị che mất ??????thứ 2 là sau khi ưng ý rồi tui save lại, mở nghe thử, có nhạc, có chữ....nhưng khi send qua PC khác thì không có nhạc, tui coi lại thì thấy file có 123Kb ,vô lý vì file MP3 phải vài MB, di chuyển file MP3 đó đi nơi khác ( ví dụ folder music sang folder a,d,c nào đó thì file PPT không có âm thanh ????) Tui cố gắng làm lại nhiều lần, save lại nhưng vẫn không được ????
    Tóm lại là các bạn chỉ dùm tui chèn hình vao PPt mà không che mất chữ, 2 là làm sao save file âm thanh vào PPT.
    Xin cám ơn !!!!
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn thử xem phần hướng dẫn về Microsoft PowerPoint này xem nhé: http://www.thongtinlaptop.com/home.asp?ID=358&langid=1

Like
    0
    Cám ơn các bạn đã trả lời...Như trên tui đã nói có bài viết trên báo echip nói về cách làm karaoke bằng MS powerpoint, tui đọc bài báo đó và vọc nhưng không mỹ mãn, nay tui chụp bài báo đó và pót lên đây, mong các bạn tham khảo, vọc và tìm ra nguyên nhân.....

Like
    0
    cái này dẽ oẹt à. Đúng là có công mài sắt có ngày sẽ lên sà beeng haaaa. co gì c]s liên lại v[í tui..... theo số điẹn thoại:0912.988724

Like
    0
    huycomputer2007 chỉ cách để mọi người tham khảo....đâu cần phải liên lạc chi cho phiền bạn vậy !!!!

Like
    0
    bạn cứ trao đổi trên forum là được rồi, cần gì phải cách zách làm gì cho mệt vây.

Like
    8
    Tôi nhớ không nhầm thì bạn tạo một thư mục, rồi làm bài PPT vào đó, nhạc cũng để cùng vào thư mục đó, khi copy đi nơi khác thì bạn copy cả thư mục, như thế mới chạy được

Like
    0
    Tạm trả lời như vầy đi:
    1. Chèn hình mà không làm mất chữ:

PP có xử lí theo lớp (layer) như photoshop ý, và bạn sẽ phải right click > order... để tùy ý cho nó lên lớp cao nhất - to front (sẽ che các lớp khác) hoặc lớp thấp hơn (backward) hoặc thấp nhất (to back).

Cách thứ hai là cho từng lớp xuất hiện và biến mất theo trình tự. Cách này liên quan đến hiệu ứng - animations, bạn sẽ tạo hiệu ứng trong mục entrance để lớp xuất hiện và trong mục exit để nó biến mất. Đừng hỏi mình làm hiệu ứng ra sao nghen. Thế mạnh của PP là hiệu ứng, nếu không biết thì làm trong Word cho rồi.

2. Chèn nhạc:

PP chỉ lồng đươc file âm thanh có dung lượng nhỏ hơn 100 Kb (mặc định) và hạn chế ở một số định dạng (wav, mp3...). Nếu file nhạc có dung lượng lớn thì nó sẽ link (như web ý) và đường link này cố định. Có nghĩa là nếu bạn insert một file có đường dẫn D:\myfolder\mymusic.mp3 thì bạn phải đảm bảo là có file nầy ở đúng địa chỉ này khi show cái pp của bạn trên máy bất kì nào khác.

3. Gợi ý:
    - Bạn nên tạo trước một folder, vd: d:\baihat, copy tất cả bài hát vào đó rồi tạo file pp trong đó luôn. Khi bạn muốn show trên máy khác thì copy nguyên cái folder nầy vô đúng ổ D của máy đó.
    - Bạn nên dùng cái control của Windows media player để play các file nhạc, như vậy sẽ không bị hạn chế về định dạng. Nếu bạn đã hài lòng với cách của mình thì thôi, còn muốn tìm hiểu thêm về cách dùng cái control nầy mà "tìm" hoài vẫn không "hiểu" thì mình sẽ quay lại spam thêm một bài nữa.
    - Các hiệu ứng đều có thời gian in và out chính xác đến từng 1/10 giây, đây là pí quyết để làm karaoke.

Chúc bạn thành công.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết