Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Hạnh phúc Lập trình : nên đi theo hướng lập trình android hay web(ASP.NET) ?

Chào mọi người, tôi đã tốt nghiệp ltv Aptech nhưng chưa biết nên chọn đi theo hướng nào? theo các bạn nếu lập trình android có dễ xin việc không ? có nhiều cty tuyển dụng không ? Xin cảm ơn
    Quote Quote

Like
    1
    mặc dù thread này đã lâu nhưng tôi nghĩ vấn đề bạn hỏi vẫn còn rất "thời sự" nên cũng xin trả lời. Lập trình android hiện đang là 1 ngành hot, rất nhiều công ty thiếu nhân lực về mảng này trầm trọng. Trung tâm tin học DHKHTN hiện thường xuyên mở các khóa đào tạo về android, iOS và windows phone, nghe nói còn miễn phí cho sinh viên nữa, không biết có đúng không, bạn cứ đến đó hỏi đi. Chúc bạn thành công

Like
    3
    Muốn dễ xin việc thì phải chuyên 1 thứ đã, thay vì tốn thời gian phân vân thì ngay lúc này đây sao bạn ko bắt tay vào học đại ngay 1 thứ. Học thứ gì thì tùy ở bạn, thấy thích thì học, chỉ cần master thứ đó thì việc tự tìm đến bạn.

Like
    0
    Hãy học cả 2 đi ... nhưng hãy chú trọng về Web Development (ASP.NET) nhiều hơn ... vì hầu như Android apps điều cần đến webservice WCF.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết