Bạn đang rất cần giỏi tiếng Anh để phục vụ cho yêu cầu công việc của bản thân. Chính vì điều đó bạn rất muốn có phuong phap hoc tieng Anh nhanh nhat để có thể cải thiện trình độ tiếng Anh trong thời gian sớm nhất.

Nếu bạn gõ tìm kiếm trên mạng sẽ có rất nhiều câu trả lời dành cho bạn. Tuy nhiên quan trọng là bạn có dành thời gian cho nó hay không. Một trong những phương pháp tự học tiếng Anh nhanh nhất mà nhiều người áp dụng và thành công hiện nay phải kể đến việc học tiếng Anh với những từ tiếng Anh thông dụng.
What do you think about this proposal? - Bạn nghĩ sao về bản đề xuất này?
Would you like to add anything, (tên thành viên)? - Bạn có bổ sung gì ko?
Has anyone else got anything to contribute? - Còn ai có ý kiến đóng góp gì ko?
Enjoy your meal! Ăn ngon miệng nhá!
The more, the merrier! Càng đông càng vui (Especially when you’re holding a party)
Beggars can’t be choosers! ăn mày còn đòi xôi gấc
Boys will be boys! Nó chỉ là trẻ con thôi mà!
Bạn có thoải mái không?Are you comfortable?
Tối nay bạn tới không?Are you coming this evening?
Enjoy your meal! Ăn ngon miệng nhá!
It serves you right! Đáng đời mày!
The more, the merrier! Càng đông càng vui (Especially when you’re holding a party)
Boys will be boys! Nó chỉ là trẻ con thôi mà!
Good job!= well done! Làm tốt lắm!
As far as I know … / From what I know …(Theo tôi biết thì…/ Từ nhừng gì tôi biết thì…).
Poor you/me/him/her..!- bạn/tôi/cậu ấy/cô ấy thật đáng thương/tội nghiệp.
You’ll have to pay for these bad results. Bạn sẽ phải trả giá cho những hậu quả xấu này.
Don't stick your nose into this. Đừng dính mũi vào việc này
Don't peep! Đừng nhìn lén!
What I'm going to do if....Làm sao đây nếu ...
Stop it right a way! Có thôi ngay đi không
A wise guy, eh?! Á à... thằng này láo
You'd better stop dawdling. Bạn tốt hơn hết là không nên la cà.
Sẽ rất tiện lợi cho bạn khi biết những cụm từ tiếng Anh này. Chúng là công cụ hữu ích giúp cho cuộc trò chuyện, giao tiếp của bạn trở lên cởi mở và thân mật hơn với những người bạn hay đồng nghiệp của mình.
Đừng bao giờ nghĩ rằng bạn sẽ không thể nào học được những cụm từ này, hãy luôn nghĩ mình sẽ thành công trong việc nhớ và sử dụng chúng một cách nhuần nhuyễn.

Vậy làm thế nào để sử dụng chúng một cách tốt nhất đây. Đơn giản nhất là hãy thực hành với chúng trong bất cứ trường hợp nào có thể. Thực hành là cách để bạn nắm bắt nhanh và dễ dàng với những cụm từ có lẽ xa lạ với mình.
Phương pháp tự học tiếng Anh nhanh nhất này liệu có phù hợp với bạn. Hãy thử để biết bạn có thể thành công hay không.