Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    0

Ngạc nhiên MÁy TÍnh KhÔng Shutdown ĐƯỢc PhẢi LÀm Sao?

Máy tính của tui mỗi khi shutdown đều bị hiện lên màn hình xanh báo lỗi(mà tui ko hiểu gì hết),trên đó có 1 dòng chữ viết hoa, thường là IRQL_NOT_LESS_OR_EQUAL hoặc PAGE_OR_NON_PAGE_ARES. Không biết cái này là do lỗi gì đây.Có người thì bảo là do cài phần mềm hay phần cứng mới không tương thích,nhưng tui không có.Liệu có phải do virus không nhỉ? Tui phải làm sao để khắc phục đây?
    Các chuyên gia vi tính vào giúp với.Thanks a lot!
    Quote Quote

Like
    0
    Đây có thể là do lỗi của Ram, Nếu bạn chạy bằng 2 thanh Ram thì thử rút lần lượt từng thanh kiểm tra xem. Nếu chạy bằng 1 Ram thì rút ra dùng bông hay giấy mềm lau sạch Ram và khe cắm Ram sau đó gắn vô lại(Nếu vẫn không đc thì dùng một thanh Ram khác để kiểm tra Ram có bị lỗi không). Hiện tượng này phần lớn là do phần cứng lỗi hay không tương thích.

Like
    0
    Trước tiên là rút nguồn cho máy tắt đi ( keke)
    sau đó tham khảo tl này
    Attached Files

Like
    529
    Quote Được gửi bởi nongdantangai View Post
    Trước tiên là rút nguồn cho máy tắt đi ( keke)
    sau đó tham khảo tl này
    Tài liệu rỗng bạn ơi! Sao bạn không post tài liệu dạng bài viết lên luôn đi, khiến người khác nghĩ rằng bạn đang cười đùa trên sư đau khổ của họ

@ Unknow: trường hợp của bạn có thể do Windows hư or HDD có triệu chứng bad

Like
    0

Tệ thật !

Xin lỗi, không kiểm tra lại. Win Zip hết hạn dùng thử...hihi
    Attached Files

Like
    0

Xong rùi

Cuối cùng cũng sửa được, nhưng hậu quả thật nặng nề: phải cài lại Win và mất hết toàn bộ chương trình, hic.
    cám ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ!
    @nongdantangai: sory vì mình đã hơi nóng giận và đã vội vàng kết tội bạn, cám ơn nhiều.

Like
    0
    Tình trạng này em cũng đã gặp rồi (Laptop của ông anh em bị). Máy của ổng cài 2 chương trình Antivirus AVG+Symantec. Em gỡ AVG ra (Chỉ để lại Symantec) sau đó mai việc trở lại như cũ. Trường hợp của bác có giống như vậy kô?

Like
    37
    trong 1 số trường hợp, khi shutdown, windows báo lỗi màn hình xanh hoặc tự động restart mà không tắt máy thì nguyên nhân đáng kể là xung đột phần mềm hoặc do virus phá, sau đó mới tính đến lỗi phần cứng. Để khắc phục, bạn thử uninstall những software mới cài đặt, nếu vẫn còn lỗi thì hãy setup lại windows ở chế độ repair (cách này sẽ giúp bạn fix những hỏng hóc của windows mà không mất data va software đã cài đặt), nếu không được nữa thì hãy tính đến chuyện format và setup mới windows, qua những bước này mà máy bạn vẫn bị lỗi thì có thể kết luận 100 % là lỗi phần cứng (ram lỗi hoặc HDD bad). Với những khách hàng Hoàng đang bảo trì thì thấy nguyên nhân đa số là do phần mềm, lỗi do phần cứng rất ít khi xảy ra

Like
    0
    Ko hẳn thế đâu bạn ơi
    Ngày đầu về mình cài cho máy 2 bản BKAV và Kaspersky để cùng diệt virus nhưng sau khi cài xong máy ko thể tắt đc chỉ còn 1 cách là tắt nguồn thôi
    Mãi sau mình mới biết đc lí do, lí do rất đơng giản do 2 thằng BKAV và kaspersky đá nhau nên nó ko cho khởi động lại khi mình gỡ bỏ BKAV thì máy chạy êm ru kakaka

Like
    0
    Tôi cũng đã gặp trường hợp này.Do cùng cài bkav va` symantec nên máy có tình trạng là ko shut down dc.Bạn có thể khắc phục bằng cách uninstall bkav rồi tắt nguồn sau đó khởi động lại.

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết