Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Cổng USB bị khóa, xin giúp đỡ

Một bạn đồng nghiệp của tôi chuyển công tác, bàn giao máy tính cho tôi. Lúc kiểm tra tôi thấy rằng khi cắm flash drive vào cổng USB, máy không nhận ra (không có thông báo "found hard ware" và trong Win Explorer không thấy có mục removable disk). Anh bạn tiền nhiệm của tôi nói rằng trước đây có chỉnh sửa gì đó trong Window để ngăn không cho người khác chép thông tin từ máy của anh ấy, bây giờ anh ấy quên mất đã làm gì.
    Mong các cao thủ chỉ tôi cách phục hồi lại cổng USB. Cài lại Window thì rất khó vì đây là máy của cơ quan và trong máy có nhiều thông tin quan trọng. Một điều đặc biệt là khi cắm flash drive của bạn tôi vào thì máy vẫn nhận ra.
    Rất mong nhận được lời khuyên từ các bạn.
    Quote Quote

Like
    0
    Quái nhẩy, cắm ổ Flash USB của anh vào thì máy không nhận ra mà cắm của người khác vào thì máy nhận ra, chắc là do ổ Flash của anh rùi. Anh thử cài Driver ổ Flash USB của anh vào thử xem: cắm ổ Flash USB của anh vào, Start menu> Add Hardware, click Next, đợi 1 tí cho nó load các driver, sau đó tick vào dòng Yes, I have already..., chọn 1 driver USB Root Hub bất kỳ ở phía dưới, sau đó nhấn Next> Finish.

Like
    0
    có thỉa là Registry của máy đã bị ông bạn tước chỉnh sửa rồi chăng. . .bạn thử cài lại win coi . .!!!!!!

Like
    0
    do anh bạn đó đã tắt một số service của Windows để máy khởi động nhanh hơn. cần vào account chính để bật mấy cái service đó lên. Quên rồi nhưng hình như dịch sang tiếng việt là tự động tìm kiếm các thiết bị mới khi cắm vào máy....

Like
    0
    Nếu dịch vụ tự động nhận biết các thiết bị mới cắm vào máy tính bị tắt thì phục hồi lại như sau:
    Start menu > Settings > Control Panel > Administrative Tools > Services > tìm service Plug and Play, click chuột phải vào nó, chọn Properties > tại tab General, trong mục Startup type bạn chọn Automatic > Ok.
    Được sửa bởi luckyboy_cuhen lúc 20:48 ngày 19-02-2007

Like
    0
    Cám ơn các bạn rất nhiều. Do đang nghỉ Tết nên tôi chưa thể thử các giải pháp mà các bạn đã hướng dẫn.
    Chúc các bạn một năm mới vui vẻ, hạnh phúc và thành công.

Like
    0
    vào Bios coi có Disabled mấy cái cổng USB không rồi hãy làm theo cách trên đó.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết