Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 39

Chủ đề: Virus tự log off

Like
    0

Cám ơn nhiều

Hôm nay 12/3/2007 lại thêm 2 máy bị nữa mình chẳng biết phải làm sao ngoài việc ghost lại điệu này chắc sếp để ý quá. Không lẽ chỉ có mình bị PAN này sao.
    Mình cũng vào safe mode nhưng vừa click vào user để logon thì windows vẫn cho phép vào nhưng sau 5 giây thì tự động log out (MÁY NÀY KHÔNG CÓ PASWORD USER - CHỈ CÓ PASSWORD ADMIN).

Like
    0

Cách diệt virus này!

Trước đây tôi cũng gặp hiện tượng tương tự ở máy 1 người bạn,Tôi xử lý như sau:
    1.boot bằng Hiren's cd.Vô set lai pass của tất cả các user
    2.Hãy dùng vc trong Hiren vào các đường dẫn sau:
    C:\Documents and Settings\"các user"\Start Menu\Programs\Startup
    Hay xóa tất cả các file trong đó đi
    Khởi động lại máy và vào Windows ngon lành.
    Thực chất đây ko phải là 1 con virus nên các bạn quét ko thấy là đương nhiên.Ai muốn tìm hiểu về nó thì hãy cut(move) nó(trong thư mục startup sang chỗ khác rồi vào windows mà coi lại),Nó chỉ là 1 shotcut command thôi.
    nếu bạn nào ko làm được thì pm mình giúp

Like
    0
    Quote Được gửi bởi black_ghost View Post
    Trước đây tôi cũng gặp hiện tượng tương tự ở máy 1 người bạn,Tôi xử lý như sau:
    1.boot bằng Hiren's cd.Vô set lai pass của tất cả các user
    2.Hãy dùng vc trong Hiren vào các đường dẫn sau:
    C:\Documents and Settings\"các user"\Start Menu\Programs\Startup
    Hay xóa tất cả các file trong đó đi
    Khởi động lại máy và vào Windows ngon lành.
    Thực chất đây ko phải là 1 con virus nên các bạn quét ko thấy là đương nhiên.Ai muốn tìm hiểu về nó thì hãy cut(move) nó(trong thư mục startup sang chỗ khác rồi vào windows mà coi lại),Nó chỉ là 1 shotcut command thôi.
    nếu bạn nào ko làm được thì pm mình giúp
    mình đã thử cách này rồi vẫn không ổn
    bạn thử vào đây nghiên cứu xem,mình mới tìm ra cách này khá hay nhưng không có CD boot nào sửa hệ thống registry ngoài dos cả
    vào đây đọc nha toàn tiếng anh không http://windowsxp.mvps.org/peboot.htm
    bạn nào có đĩa multiBoot thì pm cho mình,Thanks! để mình thử chiêu này hehe...

Like
    0
    Tui đã bị 2 lần như thế này rồi. Thực ra tình trạng này là do bạn cài Bkav trên máy, khi quét bạn chọn chế độ "diệt không cần hỏi", khi Bkav quét nó sẻ vô tình xóa mất đi các file hệ thống nên mới có trường hợp trên. Cách duy nhất để hồi phục là bạn Repair lại Win thôi. Rút kinh nghiệm các máy khác bạn nên gỡ bỏ Bkav, nên cái AVG Free mà dùng, cái này tui thấy tốt và hiệu quả lắm

Like
    0

Thông tin Cách sửa chữa

Hic hic tuần rồi máy mình cũng bị như thế ) mà may qua sửa đc rồi
    + đầu tiên mình cho đĩa mềm LHT bản mới nhất vào máy dùng DOS diệt tất cả virus và Trojan keylogger
    + sau đó thấy máy báo ko có gì mình cho đĩa win vào và Repair lại
    + sau khi repair máy chạy laị bình thường mình cho điã LHT vào lại vài scan lại toàn bộ máy cuối cùng diệt được 3 con 1 con keylogger Pro 2 con kia là virus gì đó mình ko nhớ tên và 1 con virus có tên ctfmon.exe
    Nguên nhân là do con Keylogger Pro mà bạn vô tình đãm lấy từ Internet về đó sau việc này mình đã phải đóng bẵng máy lại cho chắc ăn dù biết mình chẳng mở Net bậy bạ nhưng mà vẫn dính hic hic

Like
    0
    repair lại win thì nói làm gì,gót lấy data ra rùi cài lại cho xong , có cao thủ nào ko cần repair và cài lại win mà vẫn vào được win ko(post lên đây mình wa rủ uống cafe)

Like
    0

Cám ơn các bạn nhiều lắm

Mình phải bỏ công tạo Acronic true image cho khoảng 50 máy (có gì restore lại cho dễ), nói chung là pan này vẫn chưa có cách fix triệt để . Có bạn ở trên nói là do conflict với bkav mình khẳng định là không có cài Bkav.
    Chúc các bạn vui, công tác tốt.
    ---- SỚM TÌM ĐƯỢC CÁCH FIX LỖI NÀY -------

Like
    0
    theo mình đc biết thì do máy bạn vô tình nhiễm keylogger Pro nên tốtt nhất nên repair
    Repair xong thì máy nó sẽ lên lại thôi rồi khi đó dùng các chương trình diệt virus diệt là nó hết thôi
    Nếu ai còn cách nào hay hơn thì post lên cho mọi người tham khảo riêng mình mình làm như vậy

Like
    0
    Hôm nay 31/3/2007
    Thêm 1 máy nữa bị, máy laptop của sếp mới chết chứ (dell 610)máy này không có nối mạng nội bộ, không internet, chĩ chép file bằng usb thôi. Tối hôm trước còn sử dụng bình thừong mà sáng nay bị bịnh luôn rồi, vậy là phải bỏ công ra setup win . Chẳng lẽ không có cách nào fix lỗi này sao.
    Mong tin

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Sadowking View Post
    Hic hic tuần rồi máy mình cũng bị như thế ) mà may qua sửa đc rồi
    + đầu tiên mình cho đĩa mềm LHT bản mới nhất vào máy dùng DOS diệt tất cả virus và Trojan keylogger
    + sau đó thấy máy báo ko có gì mình cho đĩa win vào và Repair lại
    + sau khi repair máy chạy laị bình thường mình cho điã LHT vào lại vài scan lại toàn bộ máy cuối cùng diệt được 3 con 1 con keylogger Pro 2 con kia là virus gì đó mình ko nhớ tên và 1 con virus có tên ctfmon.exe
    Nguên nhân là do con Keylogger Pro mà bạn vô tình đãm lấy từ Internet về đó sau việc này mình đã phải đóng bẵng máy lại cho chắc ăn dù biết mình chẳng mở Net bậy bạ nhưng mà vẫn dính hic hic
    cái file ctfmon.exe trong system32 ah, nó cũng là virus hả bạn? Máy mình cũng có, nhưng mình chưa thấy nó tác động gì cả, nên hiện tại cứ để cho nó sống vô tư, khi nào nó "gây tội" thì lúc đấy giải quyết sau.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết