Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29
    Like
    0
    Tại sao em sử dụng Add Audio trong Bluff nó nghe nhưng Export ra AVI
    BluffTitler chỉ phát triển trên mảng chữ là chủ đạo .Việc khi phiên bản 5.08 trơ đi nó đã cải thiện cho nhận thêm video và phát âm thanh cho người dùng dễ phân biệt định thời định đoạn cho chính xác .Nó không xuất ra video+tiếng .Nó chỉ hỗ trợ tạo các đoạn chữ ấn tượng cho các trình làm phim .Bản thân các fai xuất ra đều hỗ trợ các trình làm phim có hiện nay .
    Bạn cần tách tiếng của đoạn âm thanh đó rồi lồng lại trong các trình làm phim

Like
    0
    Cảm ơn VTABC rất nhiều , vậy mà nó làm em mất thời gian nghiên cứu và Em cũng nâng cấp Pinacle lên 10.8 và nghe được âm thanh rùi.
    " Luôn luôn lắng nghe- Lâu lâu mới hiểu"
    Chúc VTABC một ngày tốt lành nhé!!

Like
    0

cac huynh oi sao em khong go tieng viet duoc

Quote Được gửi bởi ntson2007 View Post
    Cảm ơn VTABC rất nhiều , vậy mà nó làm em mất thời gian nghiên cứu và Em cũng nâng cấp Pinacle lên 10.8 và nghe được âm thanh rùi.
    " Luôn luôn lắng nghe- Lâu lâu mới hiểu"
    Chúc VTABC một ngày tốt lành nhé!!
    cac huynh oi sao em khong go tieng viet duoc

Like
    0
    anh oi sao em khong go tieng viet duoc ????

Like
    0

Anh VTABC kíu em với !

Anh VTABC ôi, em gõ tiếng Việt trong Blufftitle không được, em xài bộ gõ Unikey, chọn bảng mã cả VNI Windows cho đến Unicode đều thử hết cả rồi, và em chọn font VNI-... luôn mà chẳng cái nào hiển thị đúng hết. Sao vậy ạ ?

Like
    0
    Đây là thuộc về lỗi cá nhân em khi gõ tiếng Việt .Em cần nói rõ là em đã chọn loại font nào của Việt nam .Mỗi loại cần có bảng mã tướng ứng đễ gõ .Ví dụ font chữ "Ông đồ" tìm VNIWindows hay BKHCM2 .Nếu dể mặc định một số font có trong win như Arial gõ với Vietnamese locale CP 1258
    Trong phần chỉnh chữ của Blufftitle .Em hãy trước hết gõ theo đúng mã gõ tương ứng như đã nói ở trên sau đấy vào Blufftitle chỉnh lại sao cho hiển thị đúng .Như vậy em sẽ nhớ chỉnh thế nào cho từng loại fonts
    Một điều lưu ý là nếu các bạn đang sử dụng chữ trên các mẫu làm sẵn của Blufftitle thì khi các bạn sửa lại chúng vẫn thuộc các fonts của nước ngoài và khó chỉnh lại theo ý mình .Cần chú ý và lái chúng sao cho chúng đang dùng font theo ý bạn .Hãy thử nhấn vào A(NEW) tạo bảng chữ mới và chọn font của bạn rồi gõ theo cách đã nói.
    Được sửa bởi VTABC lúc 02:37 ngày 19-07-2007

Like
    0

Cám ơn anh VTABC

Hi hi, em hiểu gòi. Em sẽ test hết và ghi chú cẩn thận. Đa tạ ông anh thiệt là tốt bụng.

Like
    0
    anh VTABC ơi! phần mềm BluffTitler DX9 anh giới thiệu đúng là hay !! Nhưng có 1 điều em nghiên cứu mãi không ra là không tài nào gõ tiếng việt được. mặc dù em đã dùng các kiểu gõ. MONG ANH CHỈ GIÚP

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pthaikt View Post
    anh VTABC ơi! phần mềm BluffTitler DX9 anh giới thiệu đúng là hay !! Nhưng có 1 điều em nghiên cứu mãi không ra là không tài nào gõ tiếng việt được. mặc dù em đã dùng các kiểu gõ. MONG ANH CHỈ GIÚP
    Bạn thử dùng Vietkey xem sao, để ở bảng mã TCVN3 kiểu gõ Telex, dùng Fonts như: VNtime, VNTimeH...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pthaikt View Post
    Về những vấn đề này xin nói thêm .BluffTitler DX9 hiện đã hỗ trợ mạnh mẽ trên nhiều ngôn ngữ trong đó có unicode .Một tính năng nổi trội của những phiên bản cuối là các tinh chỉnh cho phù hợp với các cách thể hiện của ngôn ngữ bản địa trong đấy có Việt nam do tính phúc tạp bổ dấu của nó.Điều khẳng định là nó đã có thể thể hiện đúng tiếng Việt cùng với các hiệu ứng .Tuy nhiên do môi trường Windows với các ngôn ngữ khác nhau thì không ít thì nhiều nó can thiệp vào tính thể hiện văn bản .Tại đây chúng ta hãy mặc định người dùng là Windows XP SP2 ngôn ngữ Anh cài gói ngôn ngữ đông á .Chuyện cài nó bạn cần có đĩa cài win xp sp2 .Khi nhấn vào dấu kiểm thì nó sẽ nhắc bạn đưa đĩa .Sau khi đưa đĩa vào nhấn ok chờ két thúc rồi khởi động lại.Chuyện là khi cài đặt WinXP thì chúng không bổ xung ngay gói này cho người dùng .Nó chỉ thực sự khi chúng ta tự bổ xung gói data của Ms

Và bạn có thể cài chuyển tiếng Việt.Cũng có thể không cần chuyển tiếng Việt nhưng nhất thiết cần bổ xung thêm ngôn ngữ đông á trong Phần tinh chỉnh ngôn ngữ .
    Cách thể hiện .Bạn cần biết cài các fonts của Việt nam soạn và dùng Unikey gõ .Hãy tự tìm bảng mã gõ thích ứng cho từng loại .Vì nó nhiều fonts nên không gì tốt bằng bạn tự kiểm tra .
    Mỏ notepal ,Bật Unikey,chọn fon,chọn mã chữ tương ứng và gõ thử xem

Cần gõ một dòng dài câu văn để thấy hết được nó có chính xác hay không hoặc gõ chữ "người"
    Được sửa bởi VTABC lúc 21:54 ngày 24-12-2007

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết