Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Quản Lý Bộ Nhớ Cache Seveur ?

Mình thấy chỉ số bộ nhớ Cache trong serveur cao quá. Điều này ảnh hưởng đến tốc độ truy cập của Server. Để giảm mỗi lần phải khởi động lại server. Nhưng chỉ một vài giờ sau chỉ số cache lại tăng lên vùn vụt trên 1 G. Mình có hỏi các chuyên gia họ có nói là có thể khi bộ nhớ cache cao có thể clear được. Nhưng mình không hiểu có clear như thế nào ?
    Quote Quote

Like
    0
    Chạy cron 1h restart apache 1 lần !!!

Like
    0
    default thì mình thấy server có chế độ sau 600 giây thì restart apache lại ? Vậy có thể giảm thời gian xuống ko ? và giảm xuống thời gian thích hợp là bao nhiêu ? hay như addme nói để 1h ? Và tại sao để chế độ 600s rồi mà cache cũng không thay đổi gì?

Like
    0
    diễn đàn tin học mà ko thấy ai trả lời được nhỉ. Chất lượng diễn đàn kém quá

Like
    0
    Vậy thì kiểm tra lại code của mấy cái script đang chạy trên server !!!

Like
    0
    restart apache hay mysql là "chữa cháy", chứ không phải "phòng cháy" cần phải optimize server để tránh tình trạng sử dụng cache. Cache chính là ổ cứng, truy xuất sẽ chậm hơn ram rất nhiều, thậm chí nếu là ổ IDE hay SATA thông thường sẽ gây tăng serverload

Vấn đề optimize như thế nào thì lại rất khó nói, vì tùy thuộc vào từng server cấu hình ra sao, và việc sử dụng thực tế, nhiều khi cần phải theo dõi realtime để tinh chỉnh. Nếu không rành về việc optimize, bạn nên thuê người có kinh nghiệm làm việc này

Like
    0
    Quote Được gửi bởi DatKi View Post
    Về cá nhân tôi thì biết có giải pháp rất hữu hiệu nhưng vì câu nói của bạn nên thấy không đáng để giúp. Khi bạn đi hỏi trên diễn đàn cho dù bạn chưa nhận được câu trả lời thỏa đáng cũng không nên đưa ra nhận xét như vậy.

Like
    0
    Chắc hurahost tham gia vào đây chỉ để quảng cáo cho mình thôi !!!

Like
    8
    Quote Được gửi bởi DatKi View Post
    Thế thì đi chỗ khác mà hỏi, ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hurahost View Post
    Về cá nhân tôi thì biết có giải pháp rất hữu hiệu nhưng vì câu nói của bạn nên thấy không đáng để giúp. Khi bạn đi hỏi trên diễn đàn cho dù bạn chưa nhận được câu trả lời thỏa đáng cũng không nên đưa ra nhận xét như vậy.
    Tại tôi đợi quá lâu ko trả lời thôi thì buông câu vậy. Bạn có cao kiến gì thì chia sẻ đi vì đó ko chỉ cho tôi mà cho rất nhiều bạn đang quản lý server đó

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết