Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    0

Caution: this harddisk may be infected by virus

Máy mình dùng mainboard P4S8X-MX của Asus, ổ cứng vừa mới mua xong: samsung SATA 7200. Hôm qua có đến 76 Nguyễn Du được 1 anh cài cho winxp. Nhưng khi cài xong lúc khởi động lại có thông báo "Caution: this harddisk may be infected by virus", enter thì thông báo lỗi không tìm thấy ổ primary, từ đó trước khi vào win đều gặp lỗi trên và phải enter 1 phát mới vào được. Trong bios của máy này lại không có mục để disable antivirus. Anh cài win bảo là không xử lý được lỗi này. Rất mong ai gặp lỗi này thì chỉ giúp cách xử lý với. Thanks all.
    Quote Quote

Like
    0
    đập vào mặt thằng bảo hành đi,bảo là nếu khống sửa được thì đổi cho bố mày máy mới đi con trai

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phamhongle84 View Post
    đập vào mặt thằng bảo hành đi,bảo là nếu khống sửa được thì đổi cho bố mày máy mới đi con trai

Nói chúng nó đổi cho con HDD khác cho nó chắc. Mệt với cái lũ làm ăn bê bối này quá...

Like
    0
    Ổ cứng của bạn bị lỗi rồi. Bạn nên làm theo cách của phamhongle84

Like
    20
    Chắc bác cài Win cài bằng GHOST đễ cho khỏi mất thì giờ.

Like
    0
    Ko fai là lỗi ổ cứng đâu bạn ạ.Cái này là do khi fdisk bạn ( hoặc ai đó) đã dùng Smart Fdisk cho nên có hiện tượng này.Bạn chỉ cần Fdisk lại là hết ngay.
    Gudluck !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Chắc bác cài Win cài bằng GHOST đễ cho khỏi mất thì giờ.
    Đúng là chỗ bán máy ghost cho mình.
    Thanks all, cuối cùng tớ format làm lại hết thì ok rồi

Like
    20
    Vẩn là chuyện GHOST muôn thuở.

Like
    0
    Ghost có bao giờ bị lỗi thế đâu bác.Cứ đổ oan cho em nó...tội nghiệp! Ngày nào em chẳng ghost mấy chục máy, chạy phe phé chẳng làm sao.

Like
    0

Đã giải quyết được!!!!

Chào các bạn!

Mỉnh không biết bài viết của mình còn có ích không vì mình mới gặp lần đầu tiên trên laptop! trước đây có gặp tình huống này rồi nhưng trên desktop.
    Với Desktop thì chỉ cần tháo CMOS, clear CMOS or tắt víu warning là xong! cũng có thễ gắn thêm ổ cứng vào copy dữ liệu ra rồi format all, phân vùng lại là OK!
    Nhưng đối với laptop thì những việc này rất khó (1 số trường hợp là không thể) mình đã tìm nhiều trang nhưng không tìm được cách giải quyết!
    đa số những bài viết đã rất lâu nên k biết còn có ích không nhưng dù sao cũng share cách mà mình đã giải quyết thành công với con dell inspiron 1464 của mình!

Đầu tiên mình cần 1 Boot hiren (mình xài v.12) các bạn chọn mục MBR tools/sau đó chọn MBR work trong này nó có hướng dẫn rất cụ thể các bạn cần làm gì!
    mình cũng không nhớ rõ nhưng đại khái là phải fix cái MBR, chọn cái partition active rồi install cái MBR vào partition đó!
    Các bạn cứ vào đó đọc kỹ tý sẽ nhận ra mình phải làm thôi!

Cái này chỉ là do bị lỗi Boot thôi! máy mình để tự khởi động thì không vào win được nhưng khi có dĩa boot rồi chọn boot from hard drive thì vào bình thường!!!!!

trungnguyen2508@gmail.com or Y!M trungnguyen2508

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết