Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 67
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi hi2010 View Post
    -Một cậu học Aptech làm ở VTx cty Nhà nước, phó phòng code lương chừng 15chai.
    -Cậu bạn mình mới tuyển vị trí code ( sv mới ra trường ) lương khởi điểm 6chai.
    -Cậu bạn làm IT Director cho một web agency khá lớn, lương chừng 1,000usd.
    ...
    Nổ vừa phải thôi bác ơi tốt nghiêp cầm chứng chỉ Aptech mà vào dc cty NN a`h? Cty NN tốt nghiệp DH Trg Dân Lập Hệ CQ còn chưa vào dc kia bác a`h? Còn lg 15 chai là chai nc tương ai chai nc mắm vậy bác??????????

Like
    27
    Quote Được gửi bởi Bad1988 View Post
    Cho mình hỏi mức lương chung của anh chị em khi tốt nghiệp xong khoa CNTT của ĐHKHTN ạ. Em nghe nói là lương khởi điểm 6 tr, sau 1 năm là 10tr phải ko, nghe bạn em học nói vậy nên định nói thằng em thi vào
    Keke... khó đó bạn à! học CNTT mới ra trường mà được lương 6t thì người đó chắc phải có năng lực thực sự khá rồi bạn à!

Like
    14
    KHTN là một trường lớn, đào tạo tốt, nhân lực tốt cho các doanh nghiệp nên thường được ưu ái mức lương khởi điểm cao hơn.

Tuy nhiên, bây giờ mà bạn nhắm vào trường KHTN chỉ vì mức lương mà không tập trung vào bồi dưỡng kiến thức và kỹ năng thì e rằng đó cũng chỉ là sự lựa chọn sai lầm. Mình từng là sv trường KHTN và từng làm tuyển dụng nên hiểu rõ mức lương tương xứng với khả năng như thế nào, và khả năng lại được hình thành trong quá trình học.

Nên mình khuyên bạn chọn cho em một ngành học đam mê, một khi đã theo thì phải học và trau dồi bản thân càng nhiều càng tốt. Có như vậy ra trường mới đảm bảo cho em bạn một tương lai tốt.

Cảm ơn.

Like
    27
    Quote Được gửi bởi duclamtuan View Post
    Nổ vừa phải thôi bác ơi tốt nghiêp cầm chứng chỉ Aptech mà vào dc cty NN a`h? Cty NN tốt nghiệp DH Trg Dân Lập Hệ CQ còn chưa vào dc kia bác a`h? Còn lg 15 chai là chai nc tương ai chai nc mắm vậy bác??????????
    bác nói đúng,ở đâu chứ cty nhà nước bằng cấp vậy thì ko có lương cao đâu,mà lương cao cũng ko đến đc 15 chai

Like
    0
    Học IT cực hơn các ngành học kinh tế vậy mà lương thấp quá

Like
    0
    Thêm 1 bạn học nghề nhưng không yêu nghề, làm sao phát triễn được

Like
    1
    Chậm chạp, nhận thức kém. Yên tâm là ra trường lương 1000USD )

Like
    6
    Lương phải tùy năng lực, bạn cứ đi làm thử và tự đánh giá so sánh
    Phân phối Cisco, Juniper, Fortinet...

Like
    0
    Ở trong đây đa phần là các bác chém gió. Kinh nghiệm làm việc thì bằng 0 mà toàn hô hào như đúng rồi. Đừng nên ngồi 1 chỗ mà ảo tưởng. Mình dám cá là 70% các bạn ở đây chưa đáp ứng được yêu cầu công việc của doanh nghiệp chứ đừng nói gì deal mức lương này, mức lương kia...

Like
    18
    Các bác chém gió sao chứ em cũng đang tìm việc IT thấy trên các trang mạng tuyển kinh nghiêm 3 năm trở lên lương mới 7tr trở lên đi xin việc toàn đòi kinh nghiệm thôi khó khăn quá các bác

Trang 4 / 7 FirstFirst 1234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết