Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Vui lắm ! Hát Karaoke trên máy vi tính

Các bác ơi, cho em hỏi cách hát karaoke trên máy vi tính thì làm thế nào? Có cần thêm phần mềm ko nhi?
    Em đang cần luyện giọng gấp, các bác chỉ cho em nhé

Like
    0
    Thứ 1: chạy ra tiệm mua ngay một đầu California 6 số có 900k tặng một DVD 30 khìn bài hát (Tây ta tàu đủ cả). Thế là lẹ nhất, ý wên, mà bồ phải có dàn Amply có tích hợp mixer hay mua bộ Mixer riêng (để cắm Mic hát)
    Thứ 2: nếu xài = PC thì ra tiệm CD mua một cái đĩa Karaoké (cũng mấy khìn bài, có tích hợp cả soft hỗ trợ hát & chấm điểm luôn), lưu ý là hiện tại tui chưa thử nghiệm vấn đề MIC, cái míc nho nhỏ trong mấy cái Headphone là mic điện dung, còn mấy cái mic to to trong mấy cái quán Karaoke là mic điện động => chả bit xài mic nào (lưu ý mic điện động Jack cắm tới 5 ly rưỡi, còn jack mic điện dung là 3 ly)
    Tóm lại, ra nhà sách mua cái phone có mic, hay mua cái mic ko cũng đc, rồi ra tiệm CD mua đĩa về hát, có hướng dẫn sử dụng trong CD luôn.
    Vài dòng cùng bạn, chúc hát hay nha !

Like
    0

Hat Karaoke tren PC

Quote Được gửi bởi unisaco View Post
    Thứ 1: chạy ra tiệm mua ngay một đầu California 6 số có 900k tặng một DVD 30 khìn bài hát (Tây ta tàu đủ cả). Thế là lẹ nhất, ý wên, mà bồ phải có dàn Amply có tích hợp mixer hay mua bộ Mixer riêng (để cắm Mic hát)
    Thứ 2: nếu xài = PC thì ra tiệm CD mua một cái đĩa Karaoké (cũng mấy khìn bài, có tích hợp cả soft hỗ trợ hát & chấm điểm luôn), lưu ý là hiện tại tui chưa thử nghiệm vấn đề MIC, cái míc nho nhỏ trong mấy cái Headphone là mic điện dung, còn mấy cái mic to to trong mấy cái quán Karaoke là mic điện động => chả bit xài mic nào (lưu ý mic điện động Jack cắm tới 5 ly rưỡi, còn jack mic điện dung là 3 ly)
    Tóm lại, ra nhà sách mua cái phone có mic, hay mua cái mic ko cũng đc, rồi ra tiệm CD mua đĩa về hát, có hướng dẫn sử dụng trong CD luôn.
    Vài dòng cùng bạn, chúc hát hay nha !
    ban hay download pham mem Karafun ve nhe!
    KaraFun: Hát Karaoke trên máy tính
    Địa chỉ download: http://www.karafun.com/down/karafun_setup*****
    Sau khi download và cài đặt thành công. Để hát Karaoke được, bạn cần có tập tin nhạc nền (có thể dùng định dạng avi, mp3, wmv, mid, mpg…). Và bạn phải có một microphone để thu âm vào. Sau khi đã chuẩn bị hoàn tất, bạn mở tập tin nhạc nền và nhấn vào biểu tượng cái micro trên góc phải chương trình để thu âm từ micro, nhấn biểu tượng dấu chấm đỏ bên phải micro để thu âm vào khi bạn hát. Danh sách tập tin sẽ được lưu trong thư mục C:\Program Files\KaraFun\YourVoice dưới định dạng wav.
    Các thông số khác bạn nên để mặc định vì chế độ mặc định cũng cho bạn một âm thanh khá tốt.
    Và cũng do chương trình có quá nhiều tác vụ bạn cần tìm hiểu để có thể khai thác tốt khi dùng chương trình. Vì vậy, tôi khuyên bạn nên chọn cách hiển thị Tiếng Việt để có thể khai thác tốt chương trình bằng cách vào menu chương trình chọn Options hay nhấn Ctrl + P.
    Khung hội thoại Options hiển thị. Tại thẻ general, trong phần language, bạn chọn Tiếng Việt và nhấn OK để dùng chương trình theo giao diện tiếng việt.
    Sau khi bạn sử dụng ngôn ngữ tiếng việt thì hầu như các thể chương trình đều hiển thị tốt tiếng việt theo chuẩn UTF8. Giờ thì bạn có thể khai thác tốt chương trình bằng hệ thống tiếng việt, bạn có thể hiệu chỉnh, thiết lập, tùy chọn để phù hợp với sợ thích và chất giọng của mình. Bạn cũng có thể dùng Karafun Editor bằng tiếng việt để có thể tạo cho mình những bài hát karaokê hay bằng hình ảnh, âm thanh riêng theo phang cách cá nhân.
    Nếu với hệ thống loa 5.1, bạn có thể tận dụng để biến cái máy tính thành dàn karaokê để giải trí trong gia đình.
    Thủ thuật nhỏ khi bạn muốn hát từ các tập tin của đĩa VCD: bạn copy tập tin vào HDD. Sau đó, bạn thay đổi định dạng từ .DAT thành .MPG. Khi đó, KaraFun sẽ play tập tin Karaokê của bạn và bạn có thể trổ tài ca hát thoải mái.

Like
    0
    Một trò giải trí khá phổ biến và được nhiều người yêu thích, đó là hát Karaoke. Cuối tuần hay dịp nào đó bạn cùng bạn bè rủ nhau đi hát nhưng bạn phải bận bịu với công việc, thời gian nghỉ ngơi không được nhiều thì có lẽ hát ngay trên máy tính là một giải pháp xả Stress khá phù hợp.

Không cần phải có chương trình hát Karaoke, chỉ cần một kết nối Internet, máy tính có cài QuickTime Player (có thể tải tại www.apple.com/quicktime/), loa và micro (hay tai nghe có micro) là được. Truy cập vào địa chỉ www.hawaiizone.com/wkaraoke.html, một danh sách các bài hát tiếng Anh bất hủ đang chờ bạn đấy.

Nếu muốn được hát nhiều hơn thì địa chỉ http://www.amusicalbox.com/ có thể làm hài lòng các bạn. Hàng trăm bài hát được sắp xếp theo ABC hay theo tên nghệ sĩ giúp bạn dễ dàng tìm kiếm. Khá nhiều bài đấy, coi chừng mê hát quá mà quên công việc nhé!

Dễ thương và vui nhộn hơn, dành cho các bé thiếu nhi thì hãy vào http://disney.go.com/disneyrecords/k...y_karaoke.html, một chiếc máy Karaoke xinh xắn đang chờ các bé cất tiếng hát với các bài hát tiếng Anh đáng yêu.

Like
    0
    cám ơn bài viết, mình sẽ thử. Nhưng cho mình hỏi thêm về chương trình này có hỗ trợ hiệu ứng vang (khi mình hát) và một số hiệu ứng khác ko? và chương trình của việt nam là Vietkaraoke có tương tự CT này ko??

Like
    0
    Bạn vào trang www.singkar.com có mấy ngàn bài tiếng việt, hát lúc nào cũng được.

Like
    0

thien nghia

Ban vào trang mai yeu em là co rất nhiều đó , chúc bạn hát hay nha

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tommy00105 View Post
    Bạn vào trang www.singkar.com có mấy ngàn bài tiếng việt, hát lúc nào cũng được.
    Sao vào rồi có chữ chạy rồi mà không có âm thanh gì thế bác nhỉ?

Like
    0
    tôi muốn tìm hểu về loại mic hat karaoke trên vi tinh
    tôi muôn biết loại mic này có tên là gì? làm ơn trả lời ngay giúp tôi đwowcj không?

Like
    0
    karaoke zing online
    bạn search thử xem

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết