Trang 1 / 11 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 102
    Like
    8

Tình hình Mua Bán domain ở ViệtNam

Mình hiện giờ có khoảng gần 10 cái .com khá hay và cũng gần chừng đó cái .com.vn, .vn nữa. Vừa rồi mới bán 1 cái .com cho cty địa ốc ở TpHCM được 1,3k $. Nhưng thấy kinh doanh mấy cái vụ này không có triển vọng cho lắm, nhất là mấy cái domain .vn (bị mang tiếng là đầu cơ). Vậy bạn nào có kinh nghiệm nhiều trong vụ này chia sẻ với anh em đi. Nhất là về mấy cái .com.vn và .vn ấy...
    Quote Quote

Like
    0
    được những 1,300$ cơ à?

Like
    8
    Chính xác là 21tr đấy bạn,công ty trực thuộc 1 ngân hàng,nhưng mình phải giữ kín thông tin cho họ. Bạn nào có kinh nghiệm, hay ý tưởng, hay thắc mắc, hay gì gì đó...hãy vào Thread này để cùng thảo luận với anh em đi...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nhimlongxanh View Post
    Chính xác là 21tr đấy bạn,công ty trực thuộc 1 ngân hàng,nhưng mình phải giữ kín thông tin cho họ. Bạn nào có kinh nghiệm, hay ý tưởng, hay thắc mắc, hay gì gì đó...hãy vào Thread này để cùng thảo luận với anh em đi...
    Bạn mua các domain liên quan đến ***, gái bao.. đợi vài năm nữa Vn cho phép kinh doanh loại hình này thì khối tiền.

Like
    8
    Quote Được gửi bởi VnComputerJobs View Post
    Bạn mua các domain liên quan đến ***, gái bao.. đợi vài năm nữa Vn cho phép kinh doanh loại hình này thì khối tiền.
    Mấy cái đó thì nói làm gì, không thực tế cho lắm và chắc đợi dài cổ à. Giờ đang hot nhất là mấy cái .vn(cấp 2) í, bạn nào có vài cái bỏ túi rùi thì chia sẻ kinh nghiệm đi nào (marketing, giao dịch, thương lượng....). Tks

Like
    0
    mình cũng đang thương thảo 1 cái domain .com. Thấy có vẻ khó làm ăn, nói chung mình làm chơi chơi thôi. Để đầu tư sau này thì kg nên bỏ $ vào lĩnh vực này.

Like
    8
    Thì đành vậy, nhưng .vn lại có những cái rất riêng mà bạn, theo quan điểm của mình đáng đầu tư lắm chứ (nhưng vẫn sợ gọi là đầu cơ thui ). Trước sau gì cũng nóng thui, ko lâu đâu.
    Tham khảo và cho quan điểm : http://www.thuvienphapluat.com/?ctrl=News&id=0612U2075

Like
    0
    tôi có buôn trên http://www.tdnam.com/ của godaddy, mới bán 1 chú .com giá $150 thôi, nói chung đầu cơ .com cho nó rẻ, bán cho Tây cũng dễ hơn, ăn chênh lệch chút ít cũng được, mua 1 cái .vn đắt qua:p

Like
    0
    hồi trước qua goddady bán vài cái, tốn $ phí, tốn $ quảng cáo. Cuối cùng chẳng ma nào hỏi. Giờ lũ domain sắp exp hết!

Like
    8
    Ở VN mình có thằng www.raobandomain.com là xem tạm được nhất, nhưng ko rõ có bạn nào giao dịch ở ngoài thành công từ site này chưa nhỉ. Thấy nó rao lung tung cả lên

Trang 1 / 11 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết