Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Lại e-lifevn

Like
    0
    Có vẻ cái màn "tiền trảm hậu tấu" của E-life hơi nhiều lần nhỉ, vãi hàng

Like
    0
    pó tay với bác LuuPhuongTuan luôn, bên E-lifevn có mail thông báo rùi muh bạn. Dưới đây là 3 mail mà E-lifevn đã gửi cho mình. bác LuuPhuongTuan hình như không check mail thì phải

Quote Được gửi bởi E-lifevn
    Chao ban Nguyen Do Minh,

Sang nam 2007, nham nang cao hon chat luong dich vu cua E-lifeVN, chung toi da dua vao su dung mot Server moi, voi cau hinh manh hon server hien tai, de dam bao viec truy cap duoc tot va on dinh hon. Chung toi se bat dau tien hanh viec chuyen Server vao dem ngay chu nhat 07.01.2007, trong khoang thoi gian tu 00h den 6h sang ngay 08.01.2007. Chung toi xin duoc thong bao truoc de cac ban co thoi gian xap xep hoat dong cua Website.

Sau khi chuyen xong qua Server moi, chung toi se thay doi IP cua DNS hien tai ( ns1.e-lifevn.org, ns2.e-lifevn.org ) thanh IP cua Server moi . Viec cap nhat IP se mat khoang 2 - 24 h, tuy thuoc viec update cua cac ISP. Sau 6h sang ngay 08.01.2007, neu ban van chua the truy cap duoc vao Website cua minh, ban hay gui email den accounting@e-lifevn.com, chung toi se cung cap cho ban mot DNS khac.

Viec chuyen server chi nham muc dich, giup Website cua ban truy cap tot va on dinh, tao da phat trien manh hon. Chung toi se co gang hoan thanh nhanh cong viec, de khong lam gian doan qua lau hoat dong Website cua ban.

Tran trong !
    Chao ban Nguyen Do Minh,

Vi mot so ly do ngoai du kien, chung toi bat buoc phai tien hanh som hon viec chuyen Host cua ban qua Server moi. Thoi gian chuyen se mat khoang 4 tieng. Chung toi se thong bao, ngay sau khi tai khoan host cua ban hoat dong tro lai.

Tran trong !
    Chao ban Nguyen Do Minh,

Chung toi da hoan tat xong viec chuyen Host cua ban qua Server moi. Viec truy cap da tro lai binh thuong. Tuy nhien trong truong hop ISP ban dang su dung internet update IP cua Server moi cham, thi mong ban kien nhan cho them mot thoi gian.

Than chao !

Like
    0
    Tui nhận được cái email nào của e-lifevn tui chết liền đó. Hình như cái hộp mail của tui nó deny địa chỉ của e-lifevn rồi hay sao đó. Hổng biết admin e-lifevn sử dụng địa chỉ mail nào để thông báo cho tui vậy. Địa chỉ admin@e-lifevn.com nếu tôi sử dụng ticket thì nó có thông báo, tôi nhận được mail. Nhưng mail các bạn thông báo về sự cố bữa trước hay mail thông báo chuyển server thì tôi không nhân được cái nào hết. Trong khi minhmoc bữa trước nhận được mail thông báo sự cố còn tôi thì không. Bữa nay cũng vậy. Mở hộp mail ra hổng thấy cái nào của admin e-lifevn hết trơn. Sau khi mấy bác chuyển server mấy bác tự chuyển DNS luôn phải không hay là chúng tôi phải chuyển. Bây giờ là 8h36 A.M ngày 5/1/2007 web của tôi vẫn chưa vào được
    Bây giờ tôi muốn admin e-lifevn có thông báo gì thì gởi qua địa chỉ mail khác của tôi là : luuphuongtuan@gmail.com được không. Xem thử thế nào. Chứ hopthu thì chịu. Hổng thấy cái nào của mấy bác gởi hết. Hic !
    Mà mấy bác nói ngày 8/1 mới chuyển. Nếu chuyển sớm hơn 4 tiếng thì cùng lắm là ngayd 7/1 chứ sao bữa nay mới co ngày 4/1 mấy bác đã chuyển rồi vậy. Làm anh em bất ngờ quá
    Được sửa bởi Luu Phuong Tuan lúc 08:43 ngày 05-01-2007

Like
    1
    Web tui đã vào được từ 1h sáng nay, nhưng chỉ VNN thì vào được, còn Viettel và FPT thì thua

Đến sáng nay thì mạng FPT ở nhà của tui đã vào được, nhưng lên cty cũng mạng FPT thì lại không.
    Hy vọng sớm vào lại được.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Luu Phuong Tuan View Post
    Tui nhận được cái email nào của e-lifevn tui chết liền đó. Hình như cái hộp mail của tui nó deny địa chỉ của e-lifevn rồi hay sao đó. Hổng biết admin e-lifevn sử dụng địa chỉ mail nào để thông báo cho tui vậy. Địa chỉ admin@e-lifevn.com nếu tôi sử dụng ticket thì nó có thông báo, tôi nhận được mail. Nhưng mail các bạn thông báo về sự cố bữa trước hay mail thông báo chuyển server thì tôi không nhân được cái nào hết. Trong khi minhmoc bữa trước nhận được mail thông báo sự cố còn tôi thì không. Bữa nay cũng vậy. Mở hộp mail ra hổng thấy cái nào của admin e-lifevn hết trơn. Sau khi mấy bác chuyển server mấy bác tự chuyển DNS luôn phải không hay là chúng tôi phải chuyển. Bây giờ là 8h36 A.M ngày 5/1/2007 web của tôi vẫn chưa vào được
    Bây giờ tôi muốn admin e-lifevn có thông báo gì thì gởi qua địa chỉ mail khác của tôi là : luuphuongtuan@gmail.com được không. Xem thử thế nào. Chứ hopthu thì chịu. Hổng thấy cái nào của mấy bác gởi hết. Hic !
    Mà mấy bác nói ngày 8/1 mới chuyển. Nếu chuyển sớm hơn 4 tiếng thì cùng lắm là ngayd 7/1 chứ sao bữa nay mới co ngày 4/1 mấy bác đã chuyển rồi vậy. Làm anh em bất ngờ quá
    mình cũng thắc mắc như vậy thì bên phía E-lifevn cho biết là vì đã setup xong server mới nên chuyển qua liền luôn để tăng chất lượng của các host. Vì chuyển qua server mới nên sẽ có IP mới, mình phải đợi ISP cập nhật IP mới cho DNS là sẽ OK thôi, bạn không cần chỉnh sửa DNS gì cả, mọi cái đều do E-lifevn làm rùi.

Like
    0
    chán quá... T__T làm ăn kiểu này...có nước bán nhà quá

Like
    0
    sao mình thấy ai bị gì cũng lên đây post bài nhỉ, sao ko gửi email đến cho E-lifevn hoặc lên website tạo ticket để họ support cho, hiện giờ site mình đã ok rồi (nhờ gửi ticket đó)

Like
    2
    tui có cảm giác host của e-lifevn hoạt động theo từng phiên: online một chút, rùi offline một chút, làm một chút, rùi nghỉ một chút....
    vì vậy khi truy cập vào web mà nhằm ngay lúc nó nghỉ thì xem như trang web die, còn khi truy cập lúc host đang connect thì vào rất ok.
    Tui hay vào thử và kiểm tra trang web của tui, khi host conect thì vào rất lẹ, tốc độ cứ vù vù, còn khi disconnect thì coi như Page not found sau khi chờ khoảng...5phút.
    Không bít có bác nào xài e-lifevn có gặp trường hợp giống tui không???
    Nothing Here ! Update later ...

Like
    0
    Ku minhmoc này có vẻ như là người cuả e-lifevn, bênh chằm chặp. Trả lời cứ như chính E-life trả lời vậy đó. Và hiện giờ nè, có vào được cái thanhthuy gì đó quái đâu.

Like
    0
    Các bác vào đăng ký dịch vụ kiểu này xem:
    http://internetsupervision.com/

Nó check site của mình thường xuyên đó, die lúc nào biết liền mà Có tiền thì chọn gói trả phí cho sướng ^_^ Hơi đâu cả ngày F5 hoài, mệt lắm :P

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết