Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    1

Tự động bị đổi pass SQL 2005

Hi các bác, tình hình là em bị lỗi SQL 2005 hay sao mà khi khai báo mật khẩu cho user SA được vài hôm thì không đăng nhập được bằng SQL server Authentication , nhưng khi vào bằng Window Authentication và đổi mật khẩu về như cũ thì lại vào được, bác nào có gặp trường hợp này chưa, help me, thanks !
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tamhoat View Post
    Hi các bác, tình hình là em bị lỗi SQL 2005 hay sao mà khi khai báo mật khẩu cho user SA được vài hôm thì không đăng nhập được bằng SQL server Authentication , nhưng khi vào bằng Window Authentication và đổi mật khẩu về như cũ thì lại vào được, bác nào có gặp trường hợp này chưa, help me, thanks !
    Xin lỗi đã đào mộ, mình cũng gặp trường hợp như bạn này nhưng không hiểu tại sao? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp.Cám ơn nhiều.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi ht_tran View Post
    Xin lỗi đã đào mộ, mình cũng gặp trường hợp như bạn này nhưng không hiểu tại sao? Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp.Cám ơn nhiều.
    có lẽ bạn đã đặt password theo policy của sql. đó là bắt buộc đổi pass sau bao nhiêu ngày hay sao đó mình không nhớ rõ nữa. đại loại là khi đặt pass thì bạn chọn bỏ mục password policy hay chọn mục password never expires !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangnnm View Post
    có lẽ bạn đã đặt password theo policy của sql. đó là bắt buộc đổi pass sau bao nhiêu ngày hay sao đó mình không nhớ rõ nữa. đại loại là khi đặt pass thì bạn chọn bỏ mục password policy hay chọn mục password never expires !
    Trong sql server mình không check vào mục đổi pass theo policy của win bạn ah.Mà trong win mình cũng tắt chế độ đó luôn rồi.

Like
    0

re

Mình cũng bị trường hợp tương tự, có ai giải thích giùm dc ko
    123quangcao. net

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hta1812 View Post
    Mình cũng bị trường hợp tương tự, có ai giải thích giùm dc ko
    Có ai giúp dùm tụi mình được không ?

Like
    5

Thông tin

Thường thì chẳng có lý do gì nó lại tự thay đổi nếu bạn đã tắt hết các policy ngoại trừ virus và người dùng khác. Bạn có thể xem ngày cuối cùng password được thay đổi bằng function này :
    Code:
    SELECT LOGINPROPERTY('loginname', 'PasswordLastSetTime');

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết