Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

cho mình xin drive webcam colorvis

bạn nào bít chỉ dùm mình với,mình có cái wc colorvis nhưng mất đĩa driver rồi,wc của mình chỉ có cái chử "colorvis" thôi ngoài ra toàn là chữ Nhật ko hà,mình ko bít model của nó là gì nửa hình như là 1001 thì phải ,giúp dùm mình nhe.thank.

nó đây:

Được sửa bởi che linh lúc 13:41 ngày 29-12-2006
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn Load tại đây nhé.

http://sosevz.phpnet.us/temp/WC_Colovis.rar
    Được sửa bởi hqtconan lúc 00:07 ngày 28-12-2006

Like
    0
    cảm ơn bạn,mình đã down về rồi nhưng khi setup xong nhấn vào AMCAP nó hiện ra dòng này

vậy là sao?bạn chỉ mình với,thank
    Được sửa bởi che linh lúc 14:22 ngày 29-12-2006

Like
    0
    Bạn vào Device Manager xem lại, xem WC đã được Windows nhận hay chưa.

Nhắp phải vào My Computer > Manage > System Tools > Device Manager

Ở khung bên phải, bạn xem coi WC có bị biểu tượng "?" hoặc "!" màu vàng hay không. Nếu có thì bạn nhắp phải vào nó và chọn Update Driver.

Like
    0
    mình đã làm như bạn hướng dẫn,tức là update driver,nó lại hiện ra cái này,phải làm sa? bây giờ???còn trong Device Manager thì có 2 chỗ có màu vàng,vậy là sao nhỉ???ban chỉ mình cách khắc phục với,mình rookie mấy cái vụ này lắm.cảm ơn bạn rất nhiều

Like
    0
    Dường như cách Update Driver của bạn không đúng rồi.

Bạn chọn vào USB Camera và Khi Click vào Update Driver thì Ở các hộp thoại hiện ra bạn chọn lần lượt như sau
    + No, not this times >>
    + Install from a list or specific location (Advanced) >>
    + Search for the Best driver in these location
    ----- Bạn bỏ dấu chọn ở mục Search Removable media và đánh dáu chọn vào mục Include this location in the search
    ----- Tiếp theo bạn nhấn vào Browse và duyệt đến thư mục chứa Driver Webcam mà bạn đã Download ( đương nhiên là đã được giải nén rồi) rồi chọn OK.
    ----- Sau đó bạn nhấn Next và để cho Windows tự động tìm kiếm và Install Driver cho WC của bạn.

Nếu như vẫn không được mà chỉ hiện ra hộp thoại như ở bài viết thứ hai của bạn đưa lên thì có lẽ là do Driver mà mình đưa cho bạn không đúng với loại WC của bạn hiện đang dùng.

Like
    0
    có lẽ là driver bạn đưa cho mình ko thích hợp thì phẢI?vì mình tìm mãi cũng chẳng thấy mấy cái dòng chữ bạn đưa ra.nó lại báo là drive chưa được install.ko lẽ bay giờ lại mua cái wc mới thì uổng quá,dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ,mình đành ngồi chờ nữa vậy coi còn ai có cách nào hay hơn ko.chúc bạn vui

Like
    0

Hạnh phúc chào mọi người

tui đã làm như bạn chỉ nhưng tới chỗ mà "nhấn vào Browse và duyệt đến thư mục chứa Driver Webcam mà bạn đã Download ( đương nhiên là đã được giải nén rồi)" chỗ này là sao tui vô tới Browse nhưng khi tới phần driver tui lấy về trên mạng mà lưu vô ổ đĩa D chọn mục đó sao không đuợc vây. bạn giúp mình với nha mình cảm ơn rất nhiều >"_"<

Like
    0

Cần driver cho wc colorvis!

Tôi cũng đã làm như bạn hướng dẫn và kết quả cũng giống như các thành viên khác. Đúng là cái driver này không tương thích rồi bạn à. Rất mong được sự quan tâm và tìm kiếm giúp. Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tôi mua phần mềm BKAV 2006 có bản quyền. Nhưng không hiểu sao cài vào máy được một thời gian thì máy báo lỗi. Vậy lỗi do máy hay do BKAV vậy.
    Cụ thể là. BKAV2006. Sorry, ..... convinence. Tôi không nhớ rõ cho lắm.
    Được sửa bởi tinh_kt lúc 08:19 ngày 09-07-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Không biết phải trang này không: http://www.colorvis.com/channel.php?channel_ID=36

Mình cũng thử search nhiều nhưng hình như colorvis không quan tâm lắm đến việc public driver

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết