Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Thông tin làm sao để xóa một dữ liệu đã đặt thuộc tính read-only

xin chào mọi người ! em là thành viên mới em có vấn đề này muốn hỏi là:
    1. làm sao để mình có thể xóa 1 phần mềm đã đặt thuộc tính là read-only ạ vì trước đây có nhờ người ta cài cho chương trình diệt virus của NA bi giờ em muốn chuyển qua sử dụng phần mềm khác nhưng ko thể xóa đi chương trình cũ xem lại thì thấy thuộc tính là chỉ đọc xin mọi người giúp dùm em cách gỡ bỏ
    2. muốn gởi hình lên diễn đàn có phải là bấm vào manage Attachments không ạ
    p/s:xin chỉ rõ dùm vì em không rành vi tính lắm
    xin cám ơn trước
    Quote Quote

Like
    0
    Thực ra có 1 điều mà bản thân mình cũng ko hiểu, đó là khi bạn nhấp chuột fải vào tất cả các folder trong Program files, thì nó đều có thuộc tính read-only cả, trong khi mình vẫn ghi, xóa bình thường.
    1. Bạn xóa như thế nào mà ko thể xóa được? Đối với Norton Antivirus, thì để gỡ bỏ nó 1 cách trơn tru, thì có dùng 1 trong 2 cách: 1.Vào echip, có 1 ứng dụng nhỏ, cho phép gỡ bỏ các ứng dụng của Norton; 2.Lấy đĩa NA mà bạn đã cài, tiếp tục nhấp vào intall (hoặc setup) lúc đó, máy sẽ tự hiểu bạn muốn gỡ bỏ(unintall) hoặc repair lại chương trình. Lúc này, bạn chọn Unintall (hoặc Remove) để bỏ Norton
    2.Muốn gửi hình lên diễn đàn, thì trước tiên, hãy post hình lên 1 host nào đó, rồi copy đường link về đây, cho vào thẻ [img]

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoabeo108 View Post
    Thực ra có 1 điều mà bản thân mình cũng ko hiểu, đó là khi bạn nhấp chuột fải vào tất cả các folder trong Program files, thì nó đều có thuộc tính read-only cả, trong khi mình vẫn ghi, xóa bình thường.
    1. Không phải folder nào cũng có thuộc tính read only trong folder program Files.
    2. Một file có thuộc tính read only không có nghĩa là bạn không thể xóa nó. Bạn chỉ không thể thay đổi nội dung của file đó thôi.
    Những file không thể xóa là những file đang được sử dụng (read, write,...) bởi một chương trình nào đó, hoặc bởi OS.

Like
    0
    read only chỉ có ở các file trên CD ,
    @vnmarser: Chính xác !

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thongtinlaptop View Post
    read only chỉ có ở các file trên CD ,
    Bác cứ về click chuột phải vào Program Files -->Propeties xem có Read only ko

Like
    0
    Xin lỗi! cho mình hỏi bạn câu này: bạn đăng nhập bằng Administrator hay bằng tên khác.

Like
    0
    Có một vài soft mang tính bảo mật cao nên không cho del thư mục chẳng hạn như : Kaspersky, MCAfree.... nếu bạn Uninstall không thành công thì phải dùng bằng tay để del cho hết.
    Files del không được nên dùng soft Unlock (Search trên google, soft free), sau đó vào reg del hết những mục liên quan.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anh_dang_co_don View Post
    Xin lỗi! cho mình hỏi bạn câu này: bạn đăng nhập bằng Administrator hay bằng tên khác.
    Nếu hỏi tôi thì tôi trả lời là Adminnistrator

Like
    0
    Quote Được gửi bởi khoabeo108 View Post
    nhưng theo mình thì không phải file nào cũng có thuộc tính này mình đã xem một số file không có thuộc tính này và đã xóa được bình thường
    nhưng dù sao cũng cám ơn khoabeo nhiều mình đã học thêm được nhiều điều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi anh_dang_co_don View Post
    đương nhiên là đăng nhập bằng user của mình chứ

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết