Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Hỏi về wifi

Like
    0

Hỏi về wifi

Chào các bạn, mình ở nhà trọ, chủ nhà trọ có lắp đặt wifi. Thế nhưng đến phòng mình thì tín hiệu yếu quá với lại mình dùng máy bàn nữa, xin hỏi các bạn là trên thị trường có bán thiết bị nào có thể nhận sóng wifi đó và khuếch đại lên và phát ra có dây lẫn không dây để mình có thể sử dụng được máy bàn và laptop không ? Xin hỏi thêm đó có phải là access point gì đó không? Xin các bạn giải thích dùm!
    Quote Quote

Like
    2,418
    Bạn google với từ khóa "how to amplify wifi signal" nó ra cả mớ video clip, tha hồ mà bắt chước để tăng cường sóng wifi trong phòng của mình. Còn muốn dùng cho máy bàn thì phải sắm thêm card mạng wireless cắm vào desktop nữa, lỉnh kỉnh convert từ wifi sang wired chi cho nó mất ổn định.

Access point là thiết bị nhận tín hiệu wired, và phát ra tín hiệu wifi, nó chỉ có một chiều như vậy thôi bạn.

Tất nhiên là về nguyên tắc, vẫn có cách và có thiết bị để thỏa điều bạn muốn, là thu sóng wifi và phát tín hiệu đến máy bàn qua dây, nhưng sự phức tạp, tốn kém và hiệu suất của nó không thích hợp cho bạn đâu, đại khái giống như mang đại liên phòng không đi bắn ruồi vậy.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    0
    Hi Em có con tenda w307R vừa thu wifi và phát wifi...tất nhiên là thu wifi sẽ phát ra 4 cổng LAN ở trên con tenda đó hi...mỗi lần làm việc nó chỉ làm 1 trong 2 việc thu hoặc là phát wifi thui nhá chứ em vẫn chưa làm được vừa thu vừa phát đâu

Like
    0
    Cám ơn các bạn nhiều nhé! vậy là access point là thiết bị nhận và phát wifi phải không các bạn? Còn như bạn khocdiak nói là mỗi lần nó làm 1 trong 2 việc đúng không các bạn? Nếu mỗi lần nó phát thì nó ko thu và thu thì sẽ không phát, vậy là mình sẽ bị rớt mạng liên tục rồi bởi vì để có cái phát thì trước hết nó phải thu chứ. Theo mình nghĩ thì nó sẽ làm việc đồng thời chứ

Like
    0
    Thu và phát wifi, một chiều là như thế nào hả bạn?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi daivinhsptt View Post
    Chào các bạn, mình ở nhà trọ, chủ nhà trọ có lắp đặt wifi. Thế nhưng đến phòng mình thì tín hiệu yếu quá với lại mình dùng máy bàn nữa, xin hỏi các bạn là trên thị trường có bán thiết bị nào có thể nhận sóng wifi đó và khuếch đại lên và phát ra có dây lẫn không dây để mình có thể sử dụng được máy bàn và laptop không ? Xin hỏi thêm đó có phải là access point gì đó không? Xin các bạn giải thích dùm!
    Bạn mua 1 Router (hoặc AP) có chức năng repeater - thường là Linksys hoặc Buffalo đã được up Firmware - DDWRT
    Sẽ đáp ứng đủ yêu cầu của bạn .

Like
    1
    Nếu bạn có thể thay đổi ý định chuyển sang sử dụng TOTOLINK do An Phát phân phối (3C, Trần Phú, P.4, Q.5, HCM - Hoặc các đại lý) thì việc chôm sóng của quán cafe không thành vấn đề. Chỉ cần ghé qua An Phát 3C, Trần Phú, P.4, Q.5, HCM demo 1 lần là bạn có thể tự cấu hình một cách dễ dàng

Giá tham khảo: http://my.batda.com/ngoctrangdraytek...ink-71286.html

Hướng dẫn cấu hình Repeater cho TOTOLINK (Câu sóng bất kễ nguồn phát, bất kể mã hóa - CHỈ CẦN BIẾT PASSWORD LÀ OK)

LINK: http://www.mediafire.com/file/jy4kaf...eater_V0.9.pdf

[IMG]http://www.mediafire.com/imgbnc.php/ae61a14f7ae67ff95a19***470c0b9ded27cfbf28dc760eab8 92719b3012c76f6g.jpg[/IMG]

[IMG]http://www.mediafire.com/imgbnc.php/c7***44915b6831ae271fa534f40b6695cba76ebe1755cd92d 4ff07b987242db6g.jpg[/IMG]

Like
    0
    Cám ơn các bạn nhiều lắm nhe!

Like
    1
    Mình ở tấng 6 khu Chung cư, mình thấy có nhiều sóng wifi nhưng mình không thể truy cập được vì nó đòi password. Bác nào có cách để truy cập không ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thietkehangdau View Post
    Mình ở tấng 6 khu Chung cư, mình thấy có nhiều sóng wifi nhưng mình không thể truy cập được vì nó đòi password. Bác nào có cách để truy cập không ?
    Hỏi chủ nhà đó bạn, chứ người ta cố tình đặt pw thì làm sao mà dùng

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết