Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Help me ?????

Like
    0

Help me ?????

Mainboard : ECS A780GM-A

CPU : AMD Phenom X3 Triple-Core 8650 (2.3GHz, 2MB L3 Cache, FSB 3600Mhz, Socket AM2+)

VGA : GIGABYTE GV-N56GSO-1GI

RAM : KINGSTON 2X2GB DDR2 1066 HYPERX KIT

NGUỒN : COOLERMASTER 600W

Trước giờ sử dụng vẫn bình thường,nhưng gần đây máy mình có triệu chứng khi tắt máy rồi nhấn nút POWER để vào lại thì quạt CPU quay rồi đứng im - đèn led VGA và quạt VGA quay rồi đứng im luôn. Mình cũng đã tháo từng linh kiện ra (thậm chí cả Pin CMOS) làm vệ sinh rồi lắp vào lại nhưng vẫn tình trạng đó.Máy mình vẫn sạch sẽ trước khi bị.

Ko biết mọi người có ai biết bị gì ko thì xin giúp đỡ cho mình?????

Xin cám ơn mọi người rất nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Nguồn vẫn bình thường,các linh kiện khác (kể cả Main) cũng bình thường...ko biết bị gì nữa...

Like
    0
    Xin hỏi là bạn đã thử nguồn như thế nào mới khẳng định là nó vẫn bình thường? Theo triệu chứng bạn mô tả thì mình nghĩ trước hết hãy sử dụng một nguồn khác để thử xem sao.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dvthinh View Post
    Nguồn vẫn bình thường,các linh kiện khác (kể cả Main) cũng bình thường...ko biết bị gì nữa...
    Niềm tin của bạn - Nguồn vẫn bình thường,các linh kiện khác (kể cả Main) cũng bình thường .
    Bịnh - khi tắt máy rồi nhấn nút POWER để vào lại thì quạt CPU quay rồi đứng im - Sau khoàng 1h (hoặc rút điện ra sau 5phút cắm lại) nhấn nút POWER lại chạy bình thường - Thường là lỗi nguồn .
    VGA : GIGABYTE GV-N56GSO-1GI - nhà sàn xuất khuyến cáo cấp nguồn -
    Minimum 500W or greater system power supply with two 6-pin external power connectors
    http://www.gigabyte.com/products/pro...px?pid=3932#sp

Like
    0
    Bạn đã khẳng định cái gì cũng ổn thì lên đây hỏi làm gì. Ở đây chẳng ai có đủ trình kiểm tra toàn bộ thiết bị đều ổn cả. Nên cân nhắc bạn xem lại

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết