Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

sao tui gửi mail từ mail exchange vào yahoo, nó cứ đưa vào mục Bulk???

sao tui gửi mail từ mail exchange vào yahoo, nó cứ đưa vào mục Bulk!!!. Giờ tui phải làm sao để không bị cái này nữa.

Mong mọi người chỉ giúp, tui gửi mail cho nhiều người, cùng lúc từ mail exchange, nhưng cứ bị vào trong Bulk trong yahoo thôi, làm sao để nó vào phần inbox.

Rất mong được chỉ dẫn, xin cảm ơn rất nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    IP của Exchange là IP loại nào? Nếu là IP động thì không được đâu lúc nào cũng gửi vào bulk (của Yahoo) hoặc Spam (của Gmail) thôi. Silverstar đã test gần 1 tuần trên IP động rồ, nhưng vẫn vô phương. Chưa có giải pháp gửi mail vào Inbox trên IP động.

Like
    0
    IP của server mail là IP private, nó là IP tĩnh. nhưng cứ gửi đi là cứ bị đưa vào bulk mail.
    công ty mình xây dựng hệ thống mail, gửi ra cho công ty khác, có công ty thì nó cho vào, có công ty không gửi vào được...
    Bây giờ phải làm sao, ai có cách gì chỉ tui với, xin cảm ơn rất nhiều.

Like
    0
    Bạn có thể Show IP cho bà con xem được không? IP hoặc Domain dùng cho Miail server của bạn cũng được.

Like
    0
    Ip mail server của mình dùng trong mạng Lan. nhờ cái host bên ngoài để làm server mail

Like
    0
    Ủa?? Vậy bạn setup hệ thống Mail-Offline mà? Sử dụng Mail server ở ngoài thì chỉ cần cấu hình cho Mail Server Offline tại local Gửi/Nhận từ server mail mà bạn đã thuê ở ngoài thôi. Mọi việc gửi/nhận đều thông qua mail server đã thuê.

Like
    0
    Exchange server dĩ nhiên phải dùng static ip.
    Bạn gửi email còn phụ thuộc vào nội dung của mail chứ không phải chỉ cần có ip riêng là vào inbox.
    Sieuhost.com Domain 220K Hosting Singapore 30K VND

Like
    0
    Và phụ thuộc vao thoi gian gửi nữa. Nếu gửi spam nhanh quá hệ thống sẽ tự dộng báo là spam và lẽ di nhiên là nó cho vao bulk

Like
    0
    * Một số thông tin về spam protection của Yahoo

Ngoài việc xử dụng spam filter, Yahoo sẽ cho mail từ một địa chỉ nào đó vào spam list nếu chúng ta delete các mail này nhiều lần mà không đọc.

Tương tự, Yahoo có thể remove một địa chỉ ra khỏi spam list nếu chúng ta vào Spam box và đọc các mail từ địa chỉ này nhiều lần

* Cách xử lý trường hợp bị cho vào spam list
    - Gởi mail vào Yahoo nhiều lần và vào thư mục spam để đọc các mail này. Sau một thời gian, địa chỉ mail này sẽ thoát ra được spam list

Chúc may mắn!

Like
    0
    hichic
    Tui làm các này:
    Cài thêm cáiMdaemon trên máy Exchange, đổi cái port SMTP và POP3 đi.
    Trong Exchange, tạo cái virtual SMTP, cho nó chuyển mail sang port SMTP của MDeamon.
    Sau đó MDaemon mới gửi mail đi bằng cách gửi tới host của bạn rồi gửi đi.

Lưu ý, Mdeamon đặt tên domain khác với domain của Exchange, cho phép relay.

VD:

Từ Virtual SMTP server của Exchange, cấu hình cho chuyển tất cả các email (*) tới địa chỉ 127.0.0.1.
    Trong phần port để 25678 (port SMTP của MDaemon.
    Phần authentication đánh vào 1 user/pass tạo trên Mdeamon (vào option của Mdaemon bỏ cái Strange Pass

Trong Mdeamon, securuty cho phép relay, domain là abc.local

Sau đó, phần delivery, đánh cái SMTP server của host bạn vào và username/pass.

Mình phải làm như vậy mail mình mới ko bị đánh là spam vì cái spam filter có cơ chế: Check IP gửi mail (vd 203.162.x.x) và so sánh với IP của domain bạn (vd congtya.com IP là 64.x.x.x) nếu 2 IP này khác nó sẽ gán là SPAM.

Cách này nếu phối hợp với POP2Exchange (GFI Mail Esential) thì tuyệt vời.

Cách này mình làm hơi rắc rối là muốn dùng Mdaemon để theo dõi mấy cái queue chứ queue của Ẽchange chuối quá.

Nếu các bạn ko thích dài dòng thì trong cái virtual STMP sever của Exchange cho nó forward tất cả mail của bạn(*) tới host (SMTP của mail server bạn host) của bạn luôn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết