Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Xin hướng dẫn cách đưa âm thanh vào file DVD

Mình có một đĩa DVD tỉếng nước ngoài, cho mình hỏi có phần mêm nào cho phép mình lồng âm thanh tiếng Việt vào DVD dễ dàng và ko làm ảnh hưởng chất lượng file DVD ko. Nếu các bạn biết xin hướng dẫn cho mình với nhé.
    Cho mình hỏi thêm nếu dùng Adobe Premiere để đưa âm thanh vào file DVD thì nên import và export file DVD thế nào để đạt chất lượng tốt nhất. Mình đã làm thử một vài DVD nhưng khi import file DVD thì ko có tiếng (ko import layer audio), khi export ra DVD thì bị các đường sọc scan-line nên chất lượng ko được tốt lắm. Mình mới tập tành xử lý DVD nên chưa có kinh nghiệm lắm, rất mong được các bạn chỉ dẫn thêm. Cảm ơn các bạn nhiều lắm.
    Được sửa bởi pizza@ lúc 22:12 ngày 17-10-2008
    Quote Quote

Like
    0
    Có lồng được nhưng mất rất nhiều thời gian. Bước đầu tiên copy DVD vào HDD > convert về DVD gốc. Đo xem thời lượng của file audio là bao nhiêu, sau đó mix 1 đoạn audio bằng với thời lượng đĩa gốc rồi dùng TMPGnc DVD Author convert ra DVD như ban đầu rồi ghi đĩa bằng Nero.

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

ở trong này, có forum cho dvd làm mọi thứ đấy pác,
    à mà pác có chú thích ở dưới trag web , vô thấy luyện khí công dữ quá
    chắc pác cao thủ nhỉ

Like
    0
    pó hand, đọc title của topic này ở ngòai trang index thấy ớn luôn

Like
    0
    Bạn có thể nói thêm chi tiết là muốn lồng thế nào.

1, Có 1 file tiếng việt muốn "nhét" vào DVD?
    2, Muốn sử lý lại rãnh tiếng có sẵn và tự thuyết minh vào đó?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pizza@ View Post
    Mình có một đĩa DVD tỉếng nước ngoài, cho mình hỏi có phần mêm nào cho phép mình lồng âm thanh tiếng Việt vào DVD dễ dàng và ko làm ảnh hưởng chất lượng file DVD ko. Nếu các bạn biết xin hướng dẫn cho mình với nhé.
    Cho mình hỏi thêm nếu dùng Adobe Premiere để đưa âm thanh vào file DVD thì nên import và export file DVD thế nào để đạt chất lượng tốt nhất. Mình đã làm thử một vài DVD nhưng khi import file DVD thì ko có tiếng (ko import layer audio), khi export ra DVD thì bị các đường sọc scan-line nên chất lượng ko được tốt lắm. Mình mới tập tành xử lý DVD nên chưa có kinh nghiệm lắm, rất mong được các bạn chỉ dẫn thêm. Cảm ơn các bạn nhiều lắm.
    Bác dùng thử mấy chương trình của Sony xem sao. . .Vegas chẳng hạn. . .Import trực tiếp file VOB và cho thu âm trực tiếp trên timeline . Hi. . .k biết có đúng ý bác k?

Like
    0
    Mình có file âm thanh rồi, chỉ cần chèn vao DVD và export ra thôi. Các bạn biết cách nào tốt nhất xin hướng dẫn mình với nhé. File DVD mình đã copy lên hard disk, mình muốn export ra DVD và nhanh 1 chút. Nếu xử lý bằng AP thì hơi lâu 1 chút.

Like
    0
    Nếu DVD này không có menu CL sẽ chỉ cách rất nhanh không cần con chuyển đổi gì cả và dùng toàn freeware.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn tham khảo bài này http://www.ddth.com/showthread.php?t=195745&page=3
    Được sửa bởi Co Loa lúc 14:27 ngày 10-10-2008 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Cảm ơn anh Cổ Loa nhiều, đọc bài viết của anh em đã biết cách xử lý DVD của em rồi. Thân.

Like
    0
    Các bạn cho mình hỏi khi ghi đĩa = nero9 có cài thêm được file phụ đề 0?+ hướng dẫn cho mình cách làm

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết