Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

giúp đỡ việc tạo server.

hiện nay mình có 1 đường truyền khá nhanh, cái máy cũng ko tồi. mình muốn thử set up 1 home hosting, nhưng ko biết gì về bảo mật cả. mình có vài câu hỏi muốn hỏi mọi ng`, mong chỉ giáo (máy mình đang xài windows 2000 server).

1/ khi mình thiết lập làm web server thì nên enable/disable những port nào để tránh bị "dập"?
    2/ khi cài MS SQL Server, thì cần thiết lập thế nào?
    3/ làm sao để park domain vào server vậy. ví dụ, mình có nhiều cái domain, thì làm sao trỏ về server (mình biết IP server).

cám ơn mọi người.
    Quote Quote

Like
    0
    1/ khi mình thiết lập làm web server thì nên enable/disable những port nào để tránh bị "dập"?
    Nói chung chỉ enable port 80 là đủ cho Webserver

Thiết lập cái gì? ý bạn muốn nói là ứng dụng Web sẽ dùng SQL Server hả, thực ra nó chỉ làm việc ở phía sau Server thôi. Ví dụ khi bạn dùng các ứng dụng ASP thì phía ngoài cũng không cần thiết lập gì nhiều.

3/ làm sao để park domain vào server vậy. ví dụ, mình có nhiều cái domain, thì làm sao trỏ về server (mình biết IP server).
    Muốn park thì phải có một trong hai điều kiện:
    1. Bạn dùng IP tĩnh (leased Line)
    2. Bạn dùng dịch vụ DNS động của nhà cung cấp tên miền (VNNIC có đấy). cách 2 đơn giản và có vẻ đỡ tốn tiền hơn.
    Như bạn hỏi thì có lẽ trong phần quản lý tên miền (cpanel) chỉ cần trỏ (forward) tên miền về IP đó là được!
    Được sửa bởi LaoTrangtu lúc 11:59 ngày 08-12-2006

Like
    15
    Mở các port sau:
    TCP:80 cho HTTP
    TCP:443 cho HTTPS
    TCP:25 cho SMTP
    TCP:21 cho FTP
    TCP:3389 cho Terminal Service
    TCP:53 và UDP:53 cho DNS Query
    TCP:1433 cho SQL Server

Còn bao nhiêu port còn lại thì block ráo, dùng IPSec có sẵn cũng được.

Câu này hổng biết hỏi gì nên hông trả lời được

Xài hosting controller (Helm, Hosting Controller) hoặc làm bằng tay là share IP (dùng chung 1 IP) và set Host Header cho từng domain cho IIS

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết