Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Xin hỏi lỗi của HDD Hay Main

Máy tính của Tớ Main là Gygabite trước đây vẫn hoạt động bình thường , cách đây vài hôm tự nhiên xảy ra hiện tượng khi nhấn nút nguồn thì trên màn hình lập tức chỉ xuất hiện hình ảnh trên mà không thể nào chuyển tiếp các bước khác để login vào windows Mở thùng máy ra thì vẫn thấy quạt thông gió của Case và của bộ vi sử lí CPU Hoạt động .Nếu cứ để như vậy trong khoảng 3-4 phút sau đó giữ tay vào nút nguồn cho máy tắt hẳn và bật lại thì máy hoạt động trơn chu vào được windows , và máy tiếp tục hoạt động như bình thường không có vẫn đề gì xảy ra Nếu tắt máy nhưng sau đó khoảng ít hơn 1 giờ đồng hồ lại khởi động lại thì không có lỗi này , nhưng nếu tắt máy lâu lâu một chút thì lại lập lại hiện tượng trên
    Xin các anh em tư vấn cho Tớ là cái lỗi trên đây là lỗi của ổ cứng HDD Hay là lỗi của MainBoard Cái HDD giao tiếp sata dung lượng 80GB cũng đã cũ lắm , gần nhà tớ không quen ai để mượn HDD về thử lên khó quá . RAM gồm hai thanh 1 GB cũng mới lên Tớ nghĩ không phải lỗi của RAM Cũng như Card Graphic Asus 512MB mới mua vẫn còn bảo hành
    XIN ANH EM CHÚ Ý GIÚP ĐỠ NHÁ !!!
    Mong hồi âm và cám ơn mọi người đã đọc
    Quote Quote

Like
    0
    bệnh về lỗi phần cứng thì ko có tài liệu nào viết cụ thể lỗi đó, chỉ phán đoán theo kinh nghiệm. theo kinh nghiệm 3 năm là iT phần cứng/mạng. 70% lỗi main, 20% lỗi HDD, 10% các lỗi khác. (mình giải thích thêm, có thể một linh kiện đt nào của main bị hỏng, chẳng hạn Tụ điện chẳng hạn, mất chức năng tích điện, nên khi bạn tắt máy lâu lâu thì tụ ko còn điện tích ở trong nên xảy ra lỗi đó.

Like
    1
    bạn clear cmos thử xem

Like
    0
    Okkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết