Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Nói nhỏ nè ! Làm thể nào ẩn menu bar trong Access...!!!

Mình không biết cách nào để ẩn thanh menu bar trong access.Ẩn theo cách thông thường như các thanh khác không được.Mình biét là để ẩn menu bar phải đánh lệnh trong cửa sổ code của access, nhưng không biết đánh lệnh ntn ? mong các bạn giúp đỡ, xin cám ơn..
    Quote Quote

Like
    0
    Chẳng lẽ trong diễn đàn không ai biết cách sao?????

Like
    0
    Bạn muốn chạy file access lên thì ẩn menu bar đi và hiện menu do bạn tạo ra,đúng không?
    Để tạo 1 toolbar mới vào View - Toolbars - Custumize
    ở tab Toolbar - New -> đặt tên cho toolbar(VD: Mytoolbar) -> thêm các thành phần cho toolbar
    Khi đó trong khung toolbars sẽ có tên của toolbar vừa tạo.Check bỏ hết các toolbar chỉ còn lại Mytoolbar và Menubar(không bỏ được).Chọn toolbar của mình rồi chọn properties,hiện ra khung properties bạn chọn Type của toobar là Menu bar.Đóng hết cửa sổ lại
    Vào Tool - Startup
    Mục Menu Bar, Chọn Mytoolbar(toolbar vừa tạo)
    Thoát khỏi Access và mở lại file đó lại
    Muốn thấy lại Menu bar thì nhấn và giữ Shift khi mở file
    Hy vọng là đúng với ý của bạn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Lê Vân View Post
    Bạn muốn chạy file access lên thì ẩn menu bar đi và hiện menu do bạn tạo ra,đúng không?
    Để tạo 1 toolbar mới vào View - Toolbars - Custumize
    ở tab Toolbar - New -> đặt tên cho toolbar(VD: Mytoolbar) -> thêm các thành phần cho toolbar
    Khi đó trong khung toolbars sẽ có tên của toolbar vừa tạo.Check bỏ hết các toolbar chỉ còn lại Mytoolbar và Menubar(không bỏ được).Chọn toolbar của mình rồi chọn properties,hiện ra khung properties bạn chọn Type của toobar là Menu bar.Đóng hết cửa sổ lại
    Vào Tool - Startup
    Mục Menu Bar, Chọn Mytoolbar(toolbar vừa tạo)
    Thoát khỏi Access và mở lại file đó lại
    Muốn thấy lại Menu bar thì nhấn và giữ Shift khi mở file
    Hy vọng là đúng với ý của bạn
    cám ơn bạn rất nhiều
    Tiện thể cho mình hỏi cách nào để tạo một màn hình Startup
    Có nghĩa là khi mở file access ra thì màn hình đó xuất hiện ( giốn winword, excel hay accesss..)chỉ vài giây rồi biến mất chuyển sang màn hình chính.

Like
    0
    Tham khảo ở đây có cả file demo: http://www.databasedev.co.uk/start_up_screen.html

Access chỉ có thể làm được thế này thôi,vì khi mở file access thì access chạy trước rồi mới gọi hiện form statup lên
    Còn bạn muốn như word hay excel thì thay đổi luôn cái splash screen của access
    Được sửa bởi Lê Vân lúc 11:40 ngày 01-12-2006

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết