Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23
    Like
    1

Mở store tại Alibaba

Công ty của mình định mở store tại website Alibaba.com nhưng chưa biết là có hiệu quả hay khônng . Công ty của bác nào đã từng mở store tại Alibaba thì share cho mình chút kinh nghiệm với ! Mở store ở đây lượng khách hàng truy cập vào site của mình có nhiều ko vậy . Mong các bác share kinh nghiệm !
    Quote Quote

Like
    0
    Bro bán cái gì vậy?Cái đó quan trọng é......

Like
    1
    Mình làm XNK mình bán rất nhiêù mặt hàng (bán sỉ) như : đồ mỹ nghệ , bột CaCO3 , dây hơi , bán cao su , và cả máy tính ! Đó là những mặt hàng chính còn những mặt hàng phụ thì nhiêù lắm

Like
    0
    Đồ mỹ nghệ đưa lên đấy hay nhất, bạn cứ đăng ký bình thường đi họ sẽ gửi thông tin cho bạn liên tục. Cho mình đặt 5 sản phẩm Free, muỗn có thêm thì mình phải đóng tiền... mình cũng đã đăng ký trên Alibaba cách đây hơn 1 năm roài

Like
    0
    đặt store trên alibaba lượng người truy cập đông lắm đấy bác

Ngày nào tui cũng nhận được vài e-mail:

You have a message from Alibaba member!

Like
    0
    Chà, mình thì thấy hiệu quả lắm đó!

Tuy chưa thật sự tiến hành giao dịch lần nào thông qua Alibaba, nhưng do nhu cầu cần khảo sát TMDT, mình cũng đã đăng ký store ở Alibaba, kết quả thế này:
    1. Mình post lên 2 lời rao mua là mua handbag và xe piagio, trong vòng 3 ngày, mình nhận được hơn 100 thư liên lạc từ các supplier.

2. Mình post lên 3 sản phẩm, đến nay thì nhận được khoảng 6 contact để tiến hành giao dịch.
    --> thông qua số phiên giao dịch trao đổi thông tin cũng thấy được phần nào sự sôi động của sàn mua bán trực tuyến này hen.

3. Hệ thống customer care của Alibaba là cực tốt. Trên sàn giao dịch này có khái niệm Free Member và TrustPass member (member có đóng phí, đã qua kiểm duyệt thông tin). Có 1 lần mình thử vào upgrade lên Trustpass, nhưng giữa chừng process thì cancel, vậy mà ngay hôm sau, có email từ Trustpass department gửi tới hỏi thăm tại sao mình lại cancel giữa chừng, có khó khăn gì không? Đây là email được soạn lại nhé, không phải email auto đâu. Vậy mới thấy họ tracking đến từng chi tiết nhỏ. Để tìm hiểu thêm, mình yêu cầu các thông tin các quyền lợi, họ đều nhiệt tình gửi sang và thường xuyên connect. Vậy mới thấy tụi TQ làm kinh tế ghê quá, thế mà vài bác trong diễn đàn cứ giương mắt ếch mà mắng chúng, hic...

Nhưng nó cũng có 1 số khuyết điểm:
    1. Về mặt kỹ thuật: đôi khi bị cache lại session như thế nào ấy, mình đăng nhập user của mình, vào tin nhắn lại của người khác. mà điều này là cực kỳ nguy hiểm. Mình đã screenshot lại màn hình lúc bị lỗi hẳn hoi.

2. Alibaba chỉ đơn thuần đóng vai trò là 1 công cụ giao tiếp B2B and B2C, nó không cung cấp những công cụ như đơn hàng, các thống kê, khuyến mãi như các sàn mua bán trực tuyến khác (ebay hoặc vài sàn tại VN). Công cụ giao tiếp của Alibaba chủ yếu là hộp tin nhắn nội bộ và email, tóm lại Alibaba chỉ dừng lại ở mức giúp người mua tìm được người bán, và ngược lại, các giao dịch sau đó nó không can thiệp tiếp.

Vài thông tin hi vọng có ích, bạn thắc mắc gì thì hỏi hen.

Like
    0
    Giống như bao làng quê khác của cái đất Hà Tây trăm nghề, làng em cũng có nghề truyền thống. Nghề truyền thống của làng em là nghề nấu rượu và làm bánh đa nem (Đến nay thì chủ yếu là làm bánh đa nem). Em nghe nhiều người đã từng đi nước ngoài về kể thì không chỉ có người Việt ở nước ngoài mà ngay cả người nước ngoài cũng rất thích ăn món nem rán của Việt Nam. Vì lẽ đó nên em mới có ý tưởng là đem bán sản phẩm truyền thống của quê hương lên các site thương mại điện tử hàng đầu thế giới như Amazon hay Ebay. Nhưng em không biết là thủ tục, cách thức mua bán hay như nếu có đơn hàng thì phải chuyển cho họ như thế nào, việc thanh toán ra sao, có chấp nhận Việt Nam không, sản phẩm của quê em liệu có đơn giản quá không...
    Rất mong được sự góp ý của các cao nhân đi trước.
    Nhân tiện em cũng xin hỏi bác admin sao em không gửi được chủ đề mới để phải gửi "ké" vào chủ đề của bác 911.com thế này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vneye View Post
    Chà, mình thì thấy hiệu quả lắm đó!

Tuy chưa thật sự tiến hành giao dịch lần nào thông qua Alibaba, nhưng do nhu cầu cần khảo sát TMDT, mình cũng đã đăng ký store ở Alibaba, kết quả thế này:
    1. Mình post lên 2 lời rao mua là mua handbag và xe piagio, trong vòng 3 ngày, mình nhận được hơn 100 thư liên lạc từ các supplier.

2. Mình post lên 3 sản phẩm, đến nay thì nhận được khoảng 6 contact để tiến hành giao dịch.
    --> thông qua số phiên giao dịch trao đổi thông tin cũng thấy được phần nào sự sôi động của sàn mua bán trực tuyến này hen.

3. Hệ thống customer care của Alibaba là cực tốt. Trên sàn giao dịch này có khái niệm Free Member và TrustPass member (member có đóng phí, đã qua kiểm duyệt thông tin). Có 1 lần mình thử vào upgrade lên Trustpass, nhưng giữa chừng process thì cancel, vậy mà ngay hôm sau, có email từ Trustpass department gửi tới hỏi thăm tại sao mình lại cancel giữa chừng, có khó khăn gì không? Đây là email được soạn lại nhé, không phải email auto đâu. Vậy mới thấy họ tracking đến từng chi tiết nhỏ. Để tìm hiểu thêm, mình yêu cầu các thông tin các quyền lợi, họ đều nhiệt tình gửi sang và thường xuyên connect. Vậy mới thấy tụi TQ làm kinh tế ghê quá, thế mà vài bác trong diễn đàn cứ giương mắt ếch mà mắng chúng, hic...

Nhưng nó cũng có 1 số khuyết điểm:
    1. Về mặt kỹ thuật: đôi khi bị cache lại session như thế nào ấy, mình đăng nhập user của mình, vào tin nhắn lại của người khác. mà điều này là cực kỳ nguy hiểm. Mình đã screenshot lại màn hình lúc bị lỗi hẳn hoi.

2. Alibaba chỉ đơn thuần đóng vai trò là 1 công cụ giao tiếp B2B and B2C, nó không cung cấp những công cụ như đơn hàng, các thống kê, khuyến mãi như các sàn mua bán trực tuyến khác (ebay hoặc vài sàn tại VN). Công cụ giao tiếp của Alibaba chủ yếu là hộp tin nhắn nội bộ và email, tóm lại Alibaba chỉ dừng lại ở mức giúp người mua tìm được người bán, và ngược lại, các giao dịch sau đó nó không can thiệp tiếp.

Vài thông tin hi vọng có ích, bạn thắc mắc gì thì hỏi hen.
    Cho mình hỏi bro post 3 sản phẩm là 3 sản phẩm về nghanh gì vậy?

Like
    0
    Mình có anh bạn mở 1 gói mất tiền ở đó (480 USD thì phải) 1 năm nay toàn email spam , không có đơn hàng nào hết. Tốt nhất là ranking cái web của mình lên google, các từ khóa liên quan mà lên top 10 thì hiệu quả hơn nhiều, vietnam handicrafts hay lacquare ... gì gì đó nếu làm thủ công mỹ nghệ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bkiss View Post
    Mình có anh bạn mở 1 gói mất tiền ở đó (480 USD thì phải) 1 năm nay toàn email spam , không có đơn hàng nào hết. Tốt nhất là ranking cái web của mình lên google, các từ khóa liên quan mà lên top 10 thì hiệu quả hơn nhiều, vietnam handicrafts hay lacquare ... gì gì đó nếu làm thủ công mỹ nghệ
    Cũng đúng,nhưng cho hỏi anh bạn của bro làm về nghành gì?

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết