Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Tệ thật ! Quạt lắp thêm vào case nên hút ra hay hút vaof

em mới mua 1 case lắp CPU 925 3.0ghz ,HDD sata 80G ,dual ram 512 buss 533 ,main asus P5LD2-VM DH ,nhưng chạy một lúc em cũng thấy case tương đối nóng ,qua diễn đàn của tràn anh bên kia ,thấy bác nào cũng kêu chipD nóng ,em định lắp thêm mấy cái quạt vào case ,vì case của em không có quạt đằng sau case 12*12 ,vậy xin hỏi mọi người nếu em lắp thêm 1 cái quạt 12*12 và có nên lắp thêm 1 quạt 12*12 ở dằng trước không (chỗ nút bật nguồn đó ) ,nếu có nên để quạt sau hút gió vào hay thổi ra và quạt đằng trước cũng nên để hút nào hay thổi ra ???,chứ rủng rỉnh tiền em cũng làm bộ tản nhiệt nước gòi mong các bác giúp đỡ
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn để một cái quạt hút phía sau máy, còn không mở banh thùng máy chơi cái quạt máy vào thế là mát )

Like
    0
    Con đó khá nóng đó hheeeheh mua cái Aquagate mini ấy rẻ mà lại mát rượi dòng D ko dùng quạt dc đâu nếu có dùng thì chả khác gì đem cả nhà máy về nhà

Like
    0
    một thổi từ trước vào, phía sau hút ra

Like
    0
    Làm 2 cái luôn đi! 1 cái thổi vào ở đằng trước, 1 cái hút ra ở đằng sau. Đối lưu kiểu đó đảm bảo mát rượi luôn!

Like
    0
    vâng cám ơn các bác ,chứ lúc đầu em nghĩ 1 cái dằng trứoc hút vào , cái đằng sau cũng hút vào thì buồn cười quá ,mà như vậy gió sẽ luẩn quẩn không ổn tẹo nào , thôi thì cái trước thổi vào ,cái sau hút ra vậy ,ah vậy còn 1 cái bên hông (case có sẵn thêm 1 cái ben hông ah) nên để thổi vào hay hút ra bi giờ )
    To ExtremeEdition : em mới mua máy nên cũng nghèo ,nhưng trứoc sau gi em cũng kiếm 1 bộ aqua nhưng em thấy nhiều loại quá ,bác cho em vài cái tư liệu nhé ,cám ơn các bác

Like
    0
    Bên hông nếu thẳng đúng vào cái CPU thì nên thổi vào để tận dụng luồng gió mát bên ngoài thổi thêm vào cánh tản nhiệt cho CPU.

Nếu không thẳng CPU thì theo em thế nào cũng được không quan trọng, mà có khi đừng lắp cho đỡ ồn, đỡ tốn điện, hại nguồn.

Like
    0
    Quạt bên hông luôn đạt hiệu quả nếu thổi vào!

Like
    0
    dạ vâng ,vô cùng cảm tạ các bác

Like
    0
    Nếu là quạt 12cm, chỉ cần hút ra là đủ tốt rồi vì nó mạnh lắm. Bạn cứ yên tâm là nó hút ra thì không khí bắt buộc phải chui từ chỗ khác vào để cân bằng áp suất bên trong thùng. Hơn nữa quạt 12cm mà thổi vào thì 1 tháng phải lau bụi 2 lần mất.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết