Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 99
    Like
    86
    Cậu xdanze gì đó chịu khó kiếm vài ông bạn làm designer hay chui vô mấy công ty quảng cáo lớn ở VN xem nó xài cái gì nhé.

Nhờ vào IPOD, MAC hiện nay trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Với kiểu dáng tuyệt đẹp, gói phần mềm đi kèm theo gần như là đầy đủ, MAC BOOK là niềm mơ ước của rất nhiều người trong đó có tôi.

Nếu bạn có vốn hiểu biết tiếng Anh xíu, bạn có thể vô forum để tìm hiểu. Không chơi sang nổi như bác VietDuc tối nào tui cũng chầu chực trong mấy cái forum mua bán của Sing để me 1 cái MacBook 2nd nhưng vẫn chưa kiếm ra cái nào vì hể tụi nó bán cái nào là bị chụp cái đó. Dân Sing mê MAC quá )

Giải pháp khác để chơi MAC là lợi dụng MAC support Intel ở các dòng máy mới để mò mẫm cái MAC lên trên PC. Nhưng sẽ có vài driver không support. Và đó là trường hợp của tác giả bài post.

@VietDuc: Mac CPU ở đời sau cũng xài Intel luôn bạn. Chỉ cần CPU của bạn có support SSE2 và SSE3 là ngon lành. Vấn đề còn lại chỉ là Mainboard phải sử dụng những chip tương đương với Intel MAC thôi.Trên Web có vài đứa nó mò ra cái cấu hình của Intel MAC để mua và làm lại gần như hoàn chỉnh 1 cái Intel Mac. Vấn đề bây giờ là 1 số software lock và check MAC gắn vào trong OS để hạn chế việc chơi lậu như trên. Hy vọng trong thời gian không xa, bà con có thể luộc toàn bộ em OS để chơi được trên PC.

Like
    0
    Uh, tại mình dùng PowerBook một thời gian ngắn là chuyển qua MacBook nên ko rành lắm vụ Mac CPU.

vậy đưa link cho tui download mấy software đó đi, hoặc ít ra cũng đưa cho tui cái tên của từng software tương đương đi, nói phải có sách có chứng, tui không thích nói suông đâu.
    thật sự đã kô muốn nói vì biết hiểu biết của bạn có hạn, vậy mà... cố đấm ăn xôi. Xin đọc lại cho kỹ đi nhé. CÁC SOFT ĐÓ CÓ VERSION CHO MAC. HIỂU CHƯA? THỦNG CHƯA? Ví dụ: Microsoft Office 2004 (đọc kỹ số 2004 nhé), trên WIN mới chỉ chạy 2003 và mới đây ra 2007. ADOBE PHOTOSHOP CS2 v...v... cùng tên hết đó. mà làm gì có cái vụ cho link download, suy nghĩ hơi bị quê mùa rồi đó. Đi ra tiệm đĩa mua soft ko có license cũng mất 50k/disk/soft rồi chứ ko phải 8k/disk/*** softs đâu. Còn lên NET thì cứ vác Credit Card hoặc Paypal ra mà mua nhé. Tiền nào của nấy thôi, không ai dư tiền mà mang cái suy nghĩ ngớ ngẩn là xài MAC để khè người khác đâu. Đầu óc gì mà ngắn quá cỡ.

p/s: tôi ko muốn nặng lời như trên nhưng có vẻ bạn "...khó đào tạo" quá nên....

Like
    0
    Topic này cuối cùng toàn cho mấy ku chẳng biết gì về Mac nhảy vào spam, tội nghiệp bác VD và Lqkhoi..
    Bạn gì đó hỏi về soft cho Mac có biết Adobe thành công đến như hôm nay là vì cái gì không? là vì viết Adobe Photoshop đấy và các phiên bản đầu tiên của nó chỉ chơi với Apple thôi (vì mấy cái này là một trong những multimedia workstation giá rẻ đầu tiên trên thế giới)
    Chịu khó tìm hiểu về Apple đi chút rồi phát biểu thêm nhé, không phải vô lý mà bộ đôi Steve luôn được giới công nghệ hết sức trân trọng và nể phục mặc dù tài chính của Apple so với M$ thì... Các hội thảo WWDC mặc dù phải đăng ký trước rất lâu và đóng $ khá đắt nhưng luôn đông khách chứ không có kiểu hội thảo mời free đâu. Tại sao vậy????

Like
    0
    Hmm, ai còn thích hỏi gì về Mac nữa (cả Apple Mac và Hackint0sh) thì tìm tôi trên IRC. Đừng spam vớ vẩn vào đây nữa.

xdanze Guest
    xin lỗi các bác nhé, thực ra tại em cũng đã có mua 1 con laptop MAC về xài cách đây vài tháng nhưng em thấy phí tiền vì chả xài được gì nên bực bội đâm ra ghét MAC nên hơi nặng lời, mong các bác bỏ qua cho.
    Em chuyên về thiết kế đồ họa 3DsMAX nhưng bác nào đó nói là có version cho MAC nhưng em có thấy đâu ạ, chỉ có Photoshop là có thôi, nhưng chỉ 1 mình Photoshop thì làm sao mà kiếm sống được ạ. Mong các bác cũng tìm hiểu trước khi dạy bảo người khác ạ.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi xdanze View Post
    xin lỗi các bác nhé, thực ra tại em cũng đã có mua 1 con laptop MAC về xài cách đây vài tháng nhưng em thấy phí tiền vì chả xài được gì nên bực bội đâm ra ghét MAC nên hơi nặng lời, mong các bác bỏ qua cho.
    Em chuyên về thiết kế đồ họa 3DsMAX nhưng bác nào đó nói là có version cho MAC nhưng em có thấy đâu ạ, chỉ có Photoshop là có thôi, nhưng chỉ 1 mình Photoshop thì làm sao mà kiếm sống được ạ. Mong các bác cũng tìm hiểu trước khi dạy bảo người khác ạ.
    Pác sai lầm quá, pác xài không quen thì đâm ra ghét , về đồ họa thì em tin chắc MacOS là số 1, pác cứ thử sử dụng các chương trình Photoshop, Illustrator, Dreamwaever, ... trên MAC đi thì sẽ thấy (muốn mua CD thì ra Tôn Thất Tùng, có cả đống ).
    3DsMAX hiện giờ thì chưa có phiên bản cho MAC nhưng tương lai sẽ có , lên google search là thấy ngay thông tin.
    -----
    P/S: Ước mơ có 1 con giống anh VD , khi nào anh không dùng thì quăng cho em nhá

xdanze Guest
    mọi người hay bị nhột vậy, tui nói "chỉ có Photoshop là có" có nghĩa là chương trình tui biết xài trên MAC chỉ có mỗi Photoshop thôi.
    Còn đợi tới khi 3DsMax có phiên bản cho MAC thì lúc đó tui chết đói rồi. Cả Delphi và C++ nữa.
    Mà các bác thử chia sẻ với mọi người xem các bác xài gì trong MAC vậy?

Like
    0
    Một người gàn dở. Nước đổ đầu vịt.

@kiwaluf: đến khi em MacBook Pro này nó thành thứ mà mình có thể đem tặng rồi thì nó sẽ về với... Tin Học Xanh chứ em nỡ lòng nào lấy phải không?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi c_thinh View Post
    Không phải tại tui cài và xài thử MAC trên máy Desktop bình thường. Huynh có tài liệu về HDH này không, cho em xin với. Ví dụ như làm sao cài file .sit; .dmg. Thiệt tình là bó tay.
    Xin loi vi minh khong co font tieng viet de post bai.
    Hi vong ban da tim ra cau tra loi cho van de nay. Neu khong toi co chut chi dan nhu sau : de mo file .sit ban co the su dung Stuffit Deluxe; .dmg la dang file nen cua Mac OSX, ban co the mo truc tiep voi double click.

Minh khong nghien cuu nhieu ve do hoa nen cung khong dam khang dinh o day ve hieu qua lam viec do hoa giua Software chay nen Windows va Mac OSX. Nhung su dung Mac OSX cho Audio Mixing,Recording va Mastering thi that su Mac OSX vuot troi Windows. Ban co the tham khao software Logic pro tai http://www.apple.com/logicpro

Mot vai dong gop cho thread nay. Chuc vui ve !
    Được sửa bởi Mac OSX lúc 08:36 ngày 26-11-2006

Like
    0
    Xin loi vi minh khong co font tieng viet de post bai.
    đưa điạ chỉ mail cuả bạn đây, tôi gưỉ cho cái soft keyboard tiếng Việt.

Hoặc download Firefox về chạy trên MAC, nó hỗ trợ Javascript nên trên DDTH có thể gõ TV mà ko cần trình gõ hỗ trợ

Trang 3 / 10 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết