Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    1

Học và luyện thi IELTS như thế nào ?

Hiện tại mình muốn nâng cao khả năng tiếng anh mà đích nhắm đến là 1 điểm IELTS tốt. Xin cho mình được hỏi là học IELTS thì có những gì cần chú ý cũng như phương pháp học.

Nếu bạn biết chỗ nào học tiếng Anh tốt thì xin chỉ với. Giá dễ chấp nhận chút nghen. Chứ bên hội đồng Anh đắt quá không hợp túi tiền SV.

Cám ơn đã xem!
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cũng từng học IELTS rồi, theo mình thì ở bên ACET dạy IETLS rất tốt, nếu bạn có dk thì quá đó học. Chổ thứ 2 là Trung Tâm Anh Ngữ của trường Lê Hồng Phong. ở LHP toàn là dạy skill và cách làm bài IELTS ko hà.

Like
    0
    hồi đó mình đi mua mấy cuốn sách ở Nguyễn Văn Cừ đề thi IELTS, hình như 3 cuốn, mỗi cuốn 4 đề... về cứ tì tì làm... mình thấy cũng hiệu quả lắm... rồi 2 tuần trước khi thi được sử dụng thư viện của British Council, mình cắm rễ ở đó , nếu có thể bạn thi 1 lần trước lấy kinh nghiệm, sau đó ôn tiếp thi tiếp... chúc may mắn

Like
    0
    *bạn mtnhan nói đúng đó ....hiện tại mình cũng đạng học AE4 tại ACET
    thấy cũng được......ở acet là chuyên dạy ielt...chỉ có điều học phí ở acet hoi mắc nha bạn

*thông tin bạn có thể xem ở đây

http://acet.edu.vn/

Like
    0
    theo mình từng học rùi thì thấy thi ielts nói chung đòi hỏi bạn phải giỏi hết 4 kĩ năng.nhưng theo mình thì khó nhất là phần nói.cần phản xạ rất nhạy kết hợp với tư duy nhanh.bạn nên tìm các sách hướng dẫn cách làm bài thi ielts bởi vì đề thi khá dài và nếu ko biết cách làm sẽ không làm kịp đâu nhé.mình thấy chỗ thầy andy, thầy dạy mấy tips làm bài cũng hay mà học phí cũng vừa phải.bạn có thể gọi số này để hỏi thêm nè :0904 366 948.

Like
    0
    Mình cũng đang luyện IELTS nhưng là tự luyện ở nhà trước đã(nghe,nói,viết) rồi mới tính việc học ở trung tâm dể tìm hiểu thêm về kỳ thi và học thêm kinh nghiệm làm bài thi.Mình vừa mới "ring" 2 cuốn "Writing strategies for the IELTS test" và "Listening strategies for the IELTS test".Đọc thấy cũng hay,có cả mấy bài thi mẫu trong đó nữa.

Like
    0
    mình cũng đang muốn luện để thi ILETs nè bạn, nhưng do mình không có điều kiện để đến trung tâm học nên đành lên mạng tìm sách dơn về học..
    các bạn có bí quyết gì luyện ở nhà không xin chia sẽ với mình với...mình thấy các bạn nói mua sách về học nhưng khi mình nghe hay trong bài viết mà mình không hiểu thì thé nào hả bạn (chẳng hạn như ngữ pháp lạ với mình hay ko hiểu câu đó nghĩa gì...) thì mình không biết đường tìm tài liệu để giải đáp thắc mắc đó...
    hy vọng nhận được ý kiến và kinh nghiệm từ các bạn

Like
    0

thắc mắc ko biết hỏi ai

cho mình hỏi 3 cuốn sách mà bạn cuongdm mua tựa gì vậy chỉ mình với.cám ơn bạn trước nha !

Like
    0
    Bên mình luyện thi IELTS cũng tốt lắm mà học phí vừa phải, đó là Royal English Academy ở Đốc Ngữ, 1 lớp 10- 12 người học phí tầm $200 - $270 thôi, học 3 khóa ở đó mới bằng 1 khóa ở ACET, nhưng mình thấy học còn thích hơn cả ACET, thày giáo truyền đạt nhiều methods học cực kì hay và hiệu quả, khác hẳn với mấy lớp IELTS mình từng học là cứ phải áp dụng khuôn bài thế này, thế kia, máy móc mà mỗi người dạy 1 kiểu, không biết thé nào mà lần, riêng thày giáo mình học ở đây thì dạy phương pháp học là chính, tips cũng nhiều nhưng không ép học viên theo khuôn khổ nào cả mà khuyến khích nên làm thế này, thế kia và không nên làm gì thì điểm sẽ cao hơn.

Về tài liệu IELTS thì mới bắt đầu mình cũng tự ôn qua bằng Preparation for IELTS của Australia Network( trên youtube) rất nhiều, sách writing thì có Essay writing for English Test của GABI DUIGU, từ vựng có vocabulary for IELTS, speaking có quyển của Mat Clatt, listening và reading thì làm bộ CAM từ 1 - 7 là ổn lắm rồi.... Nếu bạn không tìm đc những tài liệu đó thì mình có thể giúp bạn . Good luck .

Like
    0
    các bạn có cách nào học từ vựng nhanh thuộc mà lâu quên không? chỉ mình với

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết