Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Bạn nào biết cách cài Fedoracore 6 chung với Windows XP xin chỉ giúp !!!

Mình mới chập chững tìm hiểu về Linux thôi cho nên không biết phân chia phân vùng đĩa cứng làm sao ?Cài đặt như thế nào ? Mình mua bản Fedoracore 6 về để cài thử nhưng thấy khó khăn quá nên nhờ các bạn nào dày dạn kinh nghiệm về cài đặt Fedoracore thì chỉ giúp mình.Xin hỏi thêm là máy mình xài AMD Athlon 3500+ vậy phải cài bản Fedoracore 6 32bit hay la 64bit vậy ? Mình có nghe nói dòng AMD phải cài Fedoracore 6 64bit không biết có đúng vậy không ? Mong các bạn chỉ giúp mình,mình xin chân thành cảm ơn.Bạn nào có tài liệu chỉ dẫn về cài đặt Fedoracore 6 thì cho mình xin nhé !Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm đọc bài viết này.
    Quote Quote

Like
    0
    Mình cài FC6 cùng với WinXP ngon lành, nhưng máy mình là Intel, bạn tốt nhất là vào đây để hỏi này. Vào cái phần FC5-One Disk ý

http://forum.vnoss.org/forum.php

Like
    0
    CPU của bạn là x86_64, bạn cần có đĩa cài tương ứng, bản FC6 x86_64 không bị lỗi khi cài như bản i386. Với CPU 64bit bạn vẫn có thể cài FC6 i386 và các application 32bit mà không có vấn đề gì cả.

Chi tiết hướng dẫn cài đặt FC6 tại đây : http://fedora.redhat.com/docs/install-guide/fc6/en/

Còn về phân vùng HDD thì bạn nên tạo 1 primary partition cho XP. Tiếp theo đó free khoảng 10-15GB dành cho FC6. Sau đó là các partiton cho dữ liệu.

Lúc cài thì bạn chọn cho FC6 dùng khoảng trống trên đĩa tự tạo partition layout. Sau đó đến phần GRUB (boot-loader) thì nên chọn cài vào sector đầu của partition, không nên chọn cài vào MBR của đĩa.

Hy vọng bạn cài thành công, cài thêm cả aixgl và compiz nữa cho cool

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết