Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: ? Cạc màn hình !

Like
    0

Tệ thật ! ? Cạc màn hình !

Mình có chiếc cạc màn hình GF4-MX440 8X bị lỗi bác nào biết cách xem chỉ dùm .
    Bình thường vào bios , vào dos or lúc cài lại win thì màn hình vẫn có , nhưng khi vào win thì không được .
    Khi màn hình chạy hết các vạch để vào win thi có , xong hết chạy vạch là nó tắt lịm luôn !
    Ko hiểu nó bệnh ra sao , liệu mình có tự sửa dc ko ?
    Bác nào biết mách dùm !
    (Trừ mách ra hiệu !)
    Quote Quote

Like
    0
    bác thử vào safe mode xem, chỉnh lại độ phân giải màn hình. Hoặc gắn qua máy khác thử xem. Vụ này ngộ nhe tui mới thấy lần đầu đó

Like
    0
    Ừ đúng rùi, trước khi win Khởi động bạn nhanh tay nhấn F8 sau đó thay vì lựa chọn Safe mode thì bạn nhấn vào cái mục gì đó có dính chữ VGA ở trỏng là được (ko nhớ rõ). Sau đó vào win rùi thì thiết lặp lại độ phân giải thấp hơn (800*600) là ổn.

Like
    0
    f8 vào mục có chữ ENABLE VGA MODE chứ vào Sàe mode không fix được đâu bạn nhé!

chào bạn

Like
    0
    đây chỉ là điều chỉnh thông số refresh quá khả năng của màn hình thôi... chỉnh lại là ok... cứ vào Enable VGA Mode rồi chỉnh là ngon...
    ......................

Like
    0
    đúng rồi , hồi trước mình cũng lỡ tay chỉnh độ phân giải cao quá,làm màn hình tắt lun,cũng may là mình còn nhớ cách chỉnh độ phân giải nên mò 1 hồi là ra.cạch tới già.^^

Like
    0
    Cái này trước đây tui cũng từng bị rùi! Chỉ cần ấn F8 vào safemode chỉnh lại độ phân giải là xong.

Like
    0
    1. Nếu bạn cài lại Win kiểu kế thừa (Upgrade) thì không hết lỗi. Chỉnh độ phân giải không được đâu. Vì bạn đã đặt TẦN SỐ QUÉT cho monitor cao. Bạn hãy vào safe mode, gỡ bỏ driver card hình rồi khởi động lại để win nhận lại card.
    2. Nếu là cài Win mới (cài đè hay new fresh) vẫn bị thì là card lỗi hoặc khe AGP bị lỗi. Thử cắm nhờ sang máy khác xem để biết card. Mượn card khác về thử để biết khe AGP.

Like
    133
    Thế này nhá, theo tui, vào BIOS ..."Init display first" rồi chọn (card rời) Không biết có đúng không đây???
    :present::present::present:

Like
    0
    Sau khi chạy hết mấy cái vạch thì màn hình tối thui nhưng tất cả các bộ phận vẫn chạy, đèn màn hình vẫn sáng. Mình cũng từng bị, sau đó nó tự hết, chả biết tại sao?! Sau một thời gian sẽ phát sinh thêm một số bệnh.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết