Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: cần giúp đỡ!!

Like
    0

cần giúp đỡ!!

chính xác thì là cần người tư vấn giúp em
    em đi làm đc 6 năm rồi và buổi tối có đi học thêm trung cấp tin học và đã ra trường được hơn 1 năm nay nói thật hồi đó nghĩ học cho đỡ khổ thôi em làm việc lao động phổ thông mà bây giờ thì vẫn vậy dù có bằng, hết năm nay em sẽ nghỉ và đi học lại nói thật thì em ko đc thông minh nếu ko mun nói là chậm hiểu e học 2 năm nhưng chả bit j nhiều cả, qua năm e tính học thêm chứng chỉ j đó để đi làm ai có thể tư vấn giúp mình được ko môn nào dễ nhất trong ngành cntt nha ban đầu e tinh học quản trị mạng nhưng thấy toàn giáo trình bằng tiếng anh mà môn này e lại ngu nhất trong các môn nên thôi
    mọi người tư vấn dùm e ạ em cảm ơn rất nhiều
    Quote Quote

Like
    2,418
    Tại sao bạn cứ phải chăm chăm vào việc làm trong ngành CNTT ? Bạn yêu thích nó hay bạn nghĩ nó sẽ giúp bạn kiếm được nhiều tiền. Thành thật mà nói ngành nghề nào cũng đòi hỏi người chọn nó phải có đôi chút năng khiếu, chứ không phải cứ yêu thích và chăm chỉ là giỏi nghề đâu. Bạn đã tốn 2 năm đi học mà kết quả như bạn tự đánh giá là không khá lắm, vậy bạn có chắc chắn là sau 2, 4 hay 6 năm nữa, tự nhiên bạn khá hơn không ?
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Ngành gì cũng fai có Tâm huyết...Đam mê mới Thành Công

Like
    39
    Vậy em học lớp 10 có chứng chỉ A-B Tin Học vậy mấy anh tư vấn giúp em xem nên học gì nữa ạ(em cũng ngu Anh Văn như anh dungtpp)

Like
    0
    E hiểu nỗ lực của a. nhưng theo em thấy A đã đi làm được 6 năm thời gian không ngắn nên cần xác định được đâu là thế mạnh của mình. Ngành CNTT thường xuyên cần update công nghệ mới, ko biết t.a là bất lợi ko nhỏ vì ko ai đi mất công dịch cả quyển sách mấy trăm trang xong rùi sang năm lại ko dùng đến. Kể cả những dân CNTT gốc đến một thời gian nào đó cũng cảm thấy sức ỳ lớn mà chuyển sang mảng khác. Chúc a có lựa chọn sáng suốt nhất và thành công trong cuộc sống.

Like
    19

Re: cần giúp đỡ!!

Cntt chỉ cần chăm là giỏi hết,riêng học mạng thì đòi hỏi phải biết tiếng anh,không cần giỏi chỉ cần dịch được là oke.mà đối với lập trình thì cũng rứa,cơ bản lập trình thì nhiều tài liệu hơn.
    Mình nghĩ bạn nên xem lại vì CNTT phải bỏ khá nhiều thời gian và tâm huyết vào thì mới nắm được nhiều kiến thức,hơn nữa bạn đã đi làm rồi nên rất khó đủ tg để theo đuổi.

Like
    0
    Không nhất thiết bạn cứ chăm chăm vào CNTT thôi. Nếu sắp xếp được thời gian bạn cứ tìm trung tâm ngoại ngữ học bổ sung thêm tiếng anh nữa là đi làm chỗ nào cũng ổn. Vì bây giờ nguồi ta rất cần tiếng anh, vì thế mình cũng đang theo học ở ngoại ngữ tin học Tome để đi làm được thuận lợi hơn. Ở Tome học rất ok mà học phí rất hợp với túi tiền sinh viên lắm. chúc bạn tìm được con đường cho mình nhé ^^

Like
    1
    Đồng ý với một số bạn ở trên là bạn nên định hướng lại mình thích gì làm gì chứ theo mình thấy thì bạn chưa nói rõ bạn thích gì, bạn học CNTT vì trách nhiệm hay vì lương. Nếu vì lương thì bạn nên nghĩ lại, ngành quản trị mạng muốn lương cao là điều rất khó .

ongcocmay1: em thì anh chỉ khuyên một điều là chứng chỉ A-B tin học bây giờ ko dùng được gì đâu em ạ. Có chẳng em biết được office và Internet cơ bản là hết chẳng còn gì nữa. Cũng giống như bạn trên, em thích gì, đam mê cái gì thì người ta mới tư vấn cho em đc chứ nói chung chung như em thì khó lắm. Đúng là cuộc sống hiện giờ rất cần TA, nếu đc thì em nên đi học TA, ko cần phải giỏi, trung bình khá, đủ giao tiếp cơ bản là được không khó lắm đâu em à .

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết