Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

lỗi không xem được phim online ( mms:// )

Hix máy mình ko biết bị lỗi gì mà ko thể nào xem được phim ở trang ephim và tera-movie .
    Ai biết chỉ cách khắc phục với , cảm ơn nhiều .
    Quote Quote

Like
    0
    lên google kiếm phần mềm k-litcode vể cài vào là ok

Like
    0
    Bạn xài WMP version nào thế. Hình như version 9.0 không hỗ trợ MMS thì phải.

Like
    0
    ...Cài bản wimedia 10 trở lên, hoặc cài RealPlayer 10...

Like
    0
    hix mình đã cài K-lite ver mới nhất , winmedia 10 ( tối hôm qua xem bình thường hôm nay tự nhiên dở chứng , ko cho xem ) tới bi h vẫn bị

Like
    0
    Tớ cũng bị lỗi như vậy! Ban đầu tớ vẫn xem bình thường trên ephim và trên 60s.com.vn/tivi.aspx. thế mà hôm qua vào xem phim cô bé chocolate thì nhận được thông báo như trên. Tớ nghĩ là media bị lỗi nên vào tool>option>network xem các giao thức hỗ trợ xem online là http, rstp, và một cái nữa tớ không nhớ. check hết vào đó, khởi động lại máy mà vẫn không xem được. thế là tớ nghĩ đến đường truyền hoặc trang web bị lỗi, nhưng không phải vì khi tớ lấy máy labtop ra thử thì lại xem bình thường. Tớ lại cài lại k-littecode bản mới nhất. vẫn không xem được và nhận được thông báo y như trên. Tớ chạy window media 11. Bạn nào biết cách thì chỉ bảo tớ với. Cảm ơn rất nhiều.

Like
    2
    Biết chết liền,tui đang coi ngon lành thì phải đi công chuyện tí về coi lại nó bị lỗi giống như vậy ,điên lên restart lại máy thì ok(chỉ bị [ephim ]còn các trang khác bình thường)
    Được sửa bởi hontruongba lúc 22:18 ngày 19-10-2008

Like
    0
    hehehehe! tớ biết lỗi là gì rồi. Sau một thời gian test tớ đã biết cách sử rồi. Không phải mozilla firefox có vẫn đề đâu, cho nên các bạn cứ sử dụng bản 3. ấy, nhanh và an toàn hơn. Con add on thì cứ cài flash media của addobe, ko phải thay đổi hay cài lại. chỉ cần nghe được ca nhạc online là đủ. Vấn đề chính ở đây là window media từ bản 10 trở đi nhé, Tớ sử dụng bản 11 nên chỉ hướng dẫn trong đó thôi. Các bạn vào tool>option>network. Check vào các giao thức RTSP/TCP, RTSP/UDP, HTTP , sau đó xuống đến phần multicast stream có 2 lựa chọn là http và rtsp, các bạn chọn http sau đó nhấn vào nút config, trong đó có lựa chọn "sử dụng proxy do web browser" , hãy chọn vào đó, còn phần rtsp cũng làm tương tự những hãy chọn vào phần tự động tìm proxy thích hợp. Nếu trong phần muticast stream ấy không có 2 lựa chọn trên thì bạn tốt nhất là cài lại Media bản 11 lấy trực tiếp tại trang web của microsofts ấy. Nhớ là khi cài thì window của bản phải có bản quyền nhé. Nó sẽ check đấy. khi cài xong bạn sẽ thấy trong phần network có 2 phần như tớ đã nói. Chúc bạn thành công!

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0

cho mình hỏi ?

minh sem pbim ở 60s.com nơi khác vẫn ok. mà khi về nhà mình em xem thử thì nó toàn ready ko thể nào load được. ai bik chỉ giùm e với . cảm ơn nhìu.

Like
    0
    cho mình hỏi:
    xem phim online mà báo "error loading the vid's url" thì phải làm sao? ai chi dùm cảm ơn nhiều
    mail: cuong9703@yahoo.com

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết