Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20
    Like
    0

Biết User/Pass có thể sử dụng đường truyền Viettel ko?

Cụ tỉ là thế này
    Tôi đứng tên ký hợp đồng Internet cho 1 cửa hàng vào tháng 5-2005
    Nhưng đến tháng 8-2005 thì hoàn toàn ko vào được Net
    Đã dt và gửi mail lên VT nhưng ko ăn thua. Thế là tôi bỏ qua và kéo dây từ 1 dịch vụ Net cạnh đó về dùng
    Đến nay bên VT lại tìm đến và yêu cầu thanh toán hóa đơn 1 năm tính từ 8-2005 đến 8-2006
    Tôi hoàn toàn khẳng định là ko sử dụng đường truyền của VT trong khoảng thời gian đó nhưng bên VT lại đưa ra các thông số về lưu lượng sử dụng
    User name/password tôi có cho 1 người biết tuy nhiên người này nói là ko sử dụng được dù cho có biết chăng nữa (người này rất đáng tin tưởng)
    Vậy theo mọi người thì ai đã sử dụng được đường truyền của VT trong suốt 1 năm qua?
    Tôi chỉ đứng tên thuê đường truyền cho cửa hàng nên việc thanh toán là ko chấp nhận được, ngoài ra số tiền ko nhỏ chút nào

Ngoài ra mọi người cho hỏi việc 1 năm ko nộp tiền nhưng ko cắt hợp đồng của VT là có làm đúng ko? Tại vì ban đầu tôi nghĩ chỉ 1 tháng ko nộp tiền thì nó cắt ngay nên mới dám đứng tên thuê đường truyền

Cảm ơn đã đọc
    Quote Quote

Like
    0
    Hê hê, chắc là có chú nhân viên VịtTeo nào đó cắm nhầm dây ở DSlam rồi

Like
    0
    Kiếm cấy cột điện gần đó nơi mà line ADSL kéo vào nhà cậu, xong rồi cắt đi, kêu đại diện của VT xuống trình bày lý do không xài là vậy đó.

Có biết username/pass cũng kg dùng được, vì ADSL tính dựa vào connection.

Like
    0
    Hì hì, con kiến kiện củ khoai rồi bác ơi. Mình cũng bị 1 cú tương tự với FPT Megahome, chẳng biết chúng nó sáng tác đâu ra mấy cái thông số sử dụng, chẳng nhẽ chúng nó kiểm tra từ xa, thế là đường truyền có hoạt động.

Mặc dù vô lí ở chỗ chúng nó mất mặt cả năm trời, không thèm thu tiền, nhưng bác cứ là người thiệt rồi

Like
    0
    Trước đây thời Dialup có tình trạng nhân viên của 1 ISP "bán" user/pass ra ngoài, nạn nhân là các công ty lớn, nhà nước v.v... nên cuối tháng vẫn cứ vô tư trả tiền mặc dù cái bill cả chục triệu.

Nếu Viettel cho phép sử dụng user/pass này trên đường line khác thì có thể dễ dàng truy ra là đường line nào sử dụng mà.

Tất nhiên, Ghost cũng phải làm căng lên vì là bạn đứng tên, bạn bắt buộc phải "theo" đến cùng, để nó xẹp xuống là mai mốt bạn lãnh đủ cái hóa đơn đó luôn.

Like
    2
    Cho lên báo đi anh ghost
    Tụi này làm ăn vớ vẩn quá mất thoai

Like
    0
    Thì nó có làm quái gì được mình ! không dây dưa với tụi nó nữa thì thôi . chẳng lẽ nó thuê đầu gấu tới đòi nợ mình, hay kiện ra tòa dân sự ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mercuryatsky View Post
    Thì nó có làm quái gì được mình ! không dây dưa với tụi nó nữa thì thôi . chẳng lẽ nó thuê đầu gấu tới đòi nợ mình, hay kiện ra tòa dân sự ?
    Kiểu này là phòng thủ mất rồi, mình phải tiến công chứ.
    Nếu mình nhớ ko nhầm, thì 3 tháng ko đóng tiền, là nó cắt hợp đồng rồi, làm gì có tình trạng để 1 năm ròng như thế!
    Bác ghost1982 cũng có 1 chút ko đúng, là ko tiến hành cắt hợp đồng sử dụng. Nhưng cái đúng của bác nhiều hơn cái không đúng (), Nếu may mắn, thì bác còn dữ lại mấy cái e-mail mà bác đã gửi cho nó trước đó (năm 2005), bây giờ lôi ra thôi. chuyện tròn 1 năm mới đến đòi cước, cũng là 1 cái "cọc" cho mình nắm lấy.

Like
    0
    Thank for all
    Vậy kết luận là ta phải đánh tới cùng
    Sáng nay mới photo đơn khiếu nại làm 10 bản, ngày mai phải làm 100 bản mới đủ dùng

Like
    0
    Nói chung : với tất cả mấy chú ADSL của VN là chuối như nhau , làm ăn vớ vẩn cực kỳ mà không thể nào chịu được , nhưng vì ở VN nó bị bó buộc " không dùng thì chả có gì mà dùng cả " nên đành ngậm bồ hòn làm ngọt mà dùng . vậy thui .

Với trường hợp của GHOST , bạn nên xem xét kỹ các thứ , tài liệu , chững cứ........... hỏi han 1 số bạn bè để trước khi gửi đơn khiếu nại bọn họ , nên chuẩn bị kỹ lưỡng để CHIẾN lại . Nên có nhưng chững cứ cụ thể để trình bầy ........... nếu không được thì bạn gửi nên mấy báo như VNN.VN hay Vnexpress.net ......... để họ có thẻ giúp nhé .

Chúc bạn thành công nhé .....với con đường ....... từ xưa các cụ đã có câu " CON KIẾN mà kiện CỦ KHOAI"

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết