Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

[Q] Thắc mắc,không biết hỏi ai?!

Xin chào các bạn.Mình là thành viên mới!Rất vui vì được làm quen với các bạn trong forum!!!
    Mình còn biết ít về tin học lắm nên mong các bạn chỉ giáo.Xin cám ơn ạ!
    Mình có một vài thắc mắc không hiểu ý nghĩa của các tập tin.Ví dụ như tập tin có màu vàng hình chữ nhật khi double click vào thì sử dụng được,còn tập tin mà có hình tờ giấy màu trắng rồi ở trên đó có hình biểu tượng của Microsoft thì khi double click vào thì nó hiện lên một bảng có tên là open with.Mình thật sự không hiểu ý nghĩa của loại tập tin này và cái bảng đó sử dụng ra sao!
    Có bạn nào biết hay hiểu về nó xin trả lời dùm.Please!!
    Quote Quote

Like
    0
    thật ra khi muốn mở bất cứ tập tin nào trong Windows bạn phải có chương trình chuyên sử dụng tập tin đó. Ví dụ như bạn muốn nghe nhạc phải có chương trình nghe nhạc.
    cái tập tin mà bạn nói khi double click mà mở ra có cái bảng Open with là máy của bạn chưa có chương trình chạy nó đó thôi.
    nhiều file trong windows có bảng open with là chuyện thường, nếu muốn biết đó là dạng file nào rightclick chọn properties là xem được dạng file đó rồi

Like
    0

Mình giải thích thêm nhé !

Có thể hiểu như thế này :

1. Các file mà bạn chạy được là do có chương trình tiếp nhận file đó - như một cầu thủ mà đã có đội bóng tiếp nhận.

2. Các file có biểu tượng Microsoft, màu trắng như bạn miêu tả là file mà Windows không biết phải dùng chương trình nào để chạy (có thể là vì bạn chưa cài chương trình phù hợp hoặc chưa chỉ rõ chương trình đó là gì ) dó đó Windows sẽ làm xuất hiện một hộp thoại, yêu cầu bạn chỉ ra chương trình mà bạn nghĩ có thể chạy được file đó ...

Giống như là các cầu thủ mà Liên đoàn bóng đá không biết thuộc đội bóng nào, yêu cầu xác nhận rõ nguồn gốc ấy mà ...
    Được sửa bởi Red Violin lúc 13:42 ngày 23-01-2003

Like
    0
    Cám ơn bạn kittylove và Red Violin nhiều lắm!!!Bây giờ thì mình có thể hiểu....Hân hạnh được làm quen!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết